Help Me Now - Cá tự dưng die !!!!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi hotiendat, 10/1/07.

1. hotiendat

hotiendat New Member

Thích đã nhận:
    0
    Tại sao cá La Hán của em lại dẫy chết ? Không biết tại sao ? Mà đang nghi ngờ là cá ăn phải những con côn trùng bu ở quanh bóng đèn, vì hồ cá để dưới bóng đèn còn nghi ngờ nữa là có khi nào cá ăn rồi mắc cổ không vậy mấy anh.
    Thank you very much !:laughing:

2. thaopth

thaopth Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn kiểm tra PH của nước xem, bạn nói rõ hơn xem cá dãy thế nào hiện nay đã ổn chưa

3. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    CÁ xơi những côn trùng bay quanh bòng đèn ...thường những con mà mỗi tối hội tụ xung quanh đèn thường làTHIÊU THÂN mà cá bạn ăn mắc cổ vậy thì ...cá bạn phải nhỏ lắm ....chưa hộp lí.
    Nếu vô tình cá bạn ăn phải bọ ngựa hay dế nhũi đất thì còn có căn cứ ,vì cả 2 loại này đều có chân ''bén '' cá ăn không kĩ sẽ bị nghẹn .Tốt nhất là bạn nên cung cấp đủ hay ''dư'' cả lưởng oxy ,hạ mực nước ,...đồng thời quan sát xembụng cá có trương ra không và màu sắc có nhạt không?
    Spam: vào đầu bài CÂY VỚI CÁ thấy bạn hỏi và cái '' ảnh'' cuối bài cứ ngỡ bạn đang đùa vui đấy ?.

4. thaopth

thaopth Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá của bạn sao rồi sao bạn post bài lên hỏi mà không cho anh em biết tình hình gì thế hay là như cây với cá nói đúng bạn đang đùa không vui đấy.....!!!!

5. NGUYEN TP

NGUYEN TP Member

Thích đã nhận:
    0
    Thành thật chia buồn cùng bạn
    nhưng chết là hết rồi , bạn nên tuyển em khác về nhớ chăm sóc kỷ hơn