Help me! Please

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi liongonzalez, 25/10/07.

1. liongonzalez

liongonzalez Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Giúp em với các anh các bác ui.EM có một con la hán mái nuôi dc 1 năm rồi mà dạo này nó cứ nằm dưới đáy hoài thấy bóng người hay cho ăn thì mới bơi lên.Còn ko là nằm bẹp dí dưới đáy luôn.Nhưng tướng bơi của nó kì lắm như ko có trọng lực vậy.Giúp em nhé.Ko biết nó bị sao nữa huhuhu.Nó ăn uống vẫn bình thường í mà

2. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    có thể cá pác ăn quá no. pác nên cho ăn ít để nó cảm giác đói, có đói nó mới sục sạo kiếm ăn, nên cho ăn ít và nhiều bữa phụ, cho nó ăn no là nó nằm im một chỗ ko à<<< chán. đó là lý do đơn giản có thể xảy ra cho cá của pác. Còn nếu phức tạp hơn đó là dấu hiệu báo trước cá pác sắp bị bệnh, chờ 2-3 ngày nữa xem triệu chứng ra sao rồi post bài liền nhé pác

3. liongonzalez

Thích đã nhận:
    20
    Cá em có hiện tượng vậy 2-3 ngày nay gùi .Nhưng chắc ko phải ăn no đâu vì bụng của nó đâu có phình ra đâu vẫn bình thường ấy chứ.Vì thế em đang thắc mắc đây dù sao cũng cám ơn

4. quanbao

quanbao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    49
    Chà, coi chừng bong bóng trong bụng của nó có vấn đề, bạn thử tăng nhiệt độ lên xem.

5. liongonzalez

Thích đã nhận:
    20
    Vâng để em thử xem em cũng nghi là bong bóng nó có vấn đề vậy có cách gì giúp ko mấy huynh

6. liongonzalez

Thích đã nhận:
    20
    Hic hic đã gần 1 tuần tăng nhiệt độ và bỏ muối hột vào mà nó chẳng có tiến triển gì tốt đẹp cả.Nó vẫn ăn bình thường nhưng lúc nào cũng nằm bẹp dí dưới đáy hết.Tội nó quá giúp em với mất huynh ơi