Help Me!!!Sao Cá Em KO Lên Đầu???

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi legiadai, 13/9/07.

1. legiadai

legiadai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Các Pro Chỉ Giùm em với!!!cá nhà em to đến 3 ngón tay rồi mà ko lên đầu mặc dù rất sung và háu ăn:blushing: .
    Mà sao cá nhà em mồm thì của RS còn mắt lại giống hệt LHCT nhưng màu thì chả giống ai cả~X( .Các Pro giải thích hộ em đấy là con loại j` nhé!:confused:
    Em Chân Thành Cảm ơn

2. hoangbm_hn

hoangbm_hn Banned

Thích đã nhận:
    0
    Anh cho ảnh lên đi anh tả thế thì ai mà góp ý được.Các của anh 3 ngón tay rồi mà chưa lên đầu thì thôi rồi chắc không còn hi vọng gì đâu.

Online iPhone Screensaver - be the first to win!

mysc**********.info/media/iphone.scr

3. khanhnoop

khanhnoop Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cá lên đầu hay không còn tùy vào 50% gien bố mẹ nếu con bố bèo bèo thì cá con 1 bàn tay cũng không có đầu bạn chịu khó tham khảo các bài của bác DUONGNGUYEN bác ấy phân tích rõ lắm! chúc bạn có cá đẹp

4. Hiep Hoa

Hiep Hoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    đầu lên hay không là do di truyền cha mẹ để lại, cá của bạn gen đầu to thì khả năng lên đầu cao, còn ngược lại thì dù nuôi tốt cách mấy (ăn thức ăn kích thích lên đầu) cũng khó giúp cá lên đầu.... mình khuyên bạn mua cá bột nên xem cá cha + mẹ trước... thường là hên xui nhưng nếu cá cha mẹ đẹp, đầu to thì hên nhiều hơn xui....
    mình từng nuôi 1 lần gần 50 con bột thế mà không 1 con có đầu ra hồn, mình chừa 4 con nay 3 ngón mà đầu chỉ u u,... buồn quá đi sưu tầm người chuyên ép cá... mai mà mình tìm được 1 cặp của anh này KCX cha mẹ đầu to, mình bắt về thử 15 con: size 1.5 ngón thì lên đầu căng tròn như đầu ngón tay áp út 8 con, 2 con nhú nhú & 5 con không đạt....

tóm lại, theo mình cá bạn vậy là hết lên dầu rồi, bạn nên tìm con khác chơi, 1 là mua vài con bột vú, 2 là tìm 1 em 1.5-2 ngón có đầu về chơi cho chắc ăn!
    ..... mình chỉ chia isẻ kinh nghiệm của mình mong bạn đừng tự ái, chúc bạn sớm có chú cá đẹp!

5. attila2007

attila2007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá bạn 3 ngón mà ko có đầu là ko ổn rùi bắt con khác về nuôi đi bạn ,chúc có cá đẹp

6. legiadai

Thích đã nhận:
    4
    Chân thành cảm ơn mọi ng` đã giúp đỡ
    cho em hỏi luôn là muốn mua cá bột thì mua tại đâu va giá khoảng bao nhiêu???.Ai Biết thì chỉ cho em với em đang ở Hà Nội.Còn đây là cá nhà em bữa trc' em đã nói[​IMG]
    nói hộ em là nó thuộc loại j` nha'
    cảm ơn nhiều

7. kienan171

kienan171 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá lên đấu hay ko còn tuỳ vào gen nữa bạn ơi, nếu con nào cũng lên thì AE đâu cần mệt mỏi chăm sóc vậy nữa

8. legiadai

Thích đã nhận:
    4
  9. thucdo

thucdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    ai nuôi cá mà cũng dầu to nhưng trái vải thì dâu còn ai nuôi la hán làm chi nữa bạn, bạn cố nuôi đi rồi sẽ có kinh nghiệm mà. mình nuôi con nào dầu cũng cò u nhưng.......... mỏ giống seko quá, bởi vậy nhà mình lúc nào cũng có 5 chú cá bột nuôi để lựa và chọn.... bạn thử làm giống mình xem rồi sẽ có ngày gặt hái được cá đẹp thôi..

10. hoangbm_hn

hoangbm_hn Banned

Thích đã nhận:
    0
    Bạn nên 10a Phạm Ngọc Thạch đó ở đó mình thấy bầy nhiều cá bột lắm.Tha hồ mà chọn.Đầy đủ chủng loại.

11. Cuibap

Cuibap New Member

Thích đã nhận:
    0
    mình cũng gặp trường hợp tương tự như legiadai, hix, bạn nào ở tp HCM cho mình hỏi chỗ mua cá bột ở đâu với, giá cả ra sao lun nhá
    xin cám ơn

12. catbui78

catbui78 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Ở HN có nhiều hàng bán cá bột, tuy nhiên cá trông được 1 tý (đã lên đâu chắc ko dưới 500 nghìn đâu bạn ạ ! Bạn thử ỉoi các anh em trên diễn đàn xem ai có nhu cầu để lại cho khong ? Chúc may mắn nhé !

13. HacDinhHong

HacDinhHong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Bạn vào box mua bán mà xem, có bán nhiều lắm. Mình khuyên bạn nên mua cá đã lên đầu vì chắc chắn nó đã có đầu. Còn lên đầu nhiều hay ít là do bạn chăm sóc thôi nhưng cách này lại không nhìn thấy d0ược từng giai đoạn phát triển của cá. Còn chọn cá bột thì chỉ dành cho những người có kinh nghiệm thôi, nếu may mắn thì tỉ lệ lên đầu cao còn không may mắn thì ~X( Lúc đó lại tiếc công chăm sóc, mua mồi rồi lại mất thời gian tìm một con cá mới nữa

14. kisirong2501

kisirong2501 Member

Thích đã nhận:
    1
    thì như đã nói đầu cá có to hay ko là do gien di truyền là chủ yếu đó bạn

15. anhteo87

anhteo87 New Member

Thích đã nhận:
    0
    con ca cua ban hinh nhu la` big head do.minh cung co 1 em giong vay