Help me thành viên mới

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi lehoangphuc, 3/12/07.

1. lehoangphuc

lehoangphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Em Tính làm cho mình 1 bể thũy sinh, bể nhõ thôi...Các bác cho em hõi nếu em làm bể thũy sinh nhõ ,gọn cần những thứ gì cho người chơi bễ...Giá thành khoảng bao nhiêu mới có được 1 cái bể thũy sinh nhõ cho riêng mình..TKs a lot

2. jupiter8454

jupiter8454 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    Dự tính của bạn nhỏ là kích thước bao nhiêu?
    Còn muốn chơi TS thì điều đầu tiên là bạn cố gắng tìm hiểu các bài viết về TS trên diễn đàn.
    Điều kiện cần phải có cho 01 hồ TS là :
    Phân nền, cát sỏi, ánh sáng, máy lọc, cây cỏ... Trước tiên bạn phải cần biết là bạn cần gì mới được, hiểu nôm na là LÊN KẾ HOẠCH.
    Thân mến!

3. dahakan

dahakan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bể nhỏ cỡ 50 phân thì theo tớ thì là khoảng trên dưới 300K ( chưa tính tiền bể và CO2 )
    Bể đơn giản tối đa có thể :D , hì tớ nghĩ vậy thôi vì tớ cũng đang thực hiện 1 cái như vậy ( kinh phí hạn hẹp mà ).

4. lehoangphuc

lehoangphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Bể khoang 50cm thôi...mà chơi bể TS bao nhiêu ngày thay nước nhỉ.........Mình cũng đang tham khảo ở đây về TS đáy..Và cho hoi mấy lọc dùng cho hồ TS vơi may Lọc binh thường nuôi co gì khác nhau ko

5. Turn9

Turn9 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Theo ý kiến cá nhân mình bạn không nên dùng bể 50 cm vì kinh nghiệm cho thấy sẽ rất xấu. Hoặc dùng bể 40 hoặc dùng bể 60cm.
    Về vấn đề lọc, nếu bạn dùng bể dưới 80cm thì có thể dùng lọc treo vừa rẻ vừa thẩm mỹ. Nếu có nhiều đạn, bạn có thể dùng lọc ngoài với dung tích hộp lọc lớn hơn, lọc nước hiệu quả mà còn tạo điều kiện cho hệ vi sinh phát triển nhanh nữa. Bạn nên đọc thêm trong phần về lọc ở box thuỷ sinh nhé.
    Thân