Help Me Vấn Đề Nuôi Yến Sinh Sản

Thảo luận trong 'Tổ chim yến hót' bắt đầu bởi anhtangl, 31/3/11.

1. anhtangl

anhtangl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    E đang định nuôi thử nghiệm 1 vài cặp hồng yến cho nó sinh sản có điều nơi ở của e diện tích nhỏ khoảng 40m2,ánh sáng hơi yếu.Theo các bác như vậy có được ko ạ?:crying:

ThePhanTom thích bài này.
  2. ThePhanTom

ThePhanTom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    116
    Người ta chủ yếu là nuôi yến đẻ trong phòng, vì vậy bạn hoàn toàn yên tâm :) nếu ánh sáng yếu thì nên dùng điện thắp sáng nhé, đồng thời cũng phải thiết kế sao cho thông gió tốt nhất. Nuôi trong phòng có ưu điểm là nhiệt độ ổn định nên chim rất khỏe manh----> nhược điểm là chim nhạy cảm với những thay đổi của môi trường sống. Chúc bạn thành công :)

3. Evolution

Evolution Well-Known Member

Thích đã nhận:
    33
    Em thấy bạn dungphoduc nuôi khoảng 70 con yến ở chỗ diện tích bằng 1/10 của bác đấy :p

4. anhtangl

anhtangl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Nhhư vậy là ổn à bác evolution.thanks bác nhiều:D.Chuẩn bị thử nghiệm thôi hehehe

5. mechimyen

mechimyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    mình cũng đang nuôi đẻ thử thôi, chưa đẻ nên chưa biết.. nhưng hồi ở nhà chủ cũ có nhiều chim yến lắm.. ông đó cũng cho chim đẻ trong lồng kích thước giống như bạn(cái lồng sắt trung quốc cỡ nhỏ đấy). Còn nếu ánh sáng yếu quá thì bạn nên treo 1 bóng đèn ớt.. ko tốn điện lắm đâu! mong chim bạn sớm đẻ được!!

6. dungphoduc

dungphoduc Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,103
    hì, em cứ tưởng đọc nhầm chứ 40m2 thì nuôi người đẻ còn được nghĩa là con chim bé tí hehe. Em chỉ ước có 1 khoảng bằng 1/4 của bác thôi là mãn nguyện lắm rồi. Đúng như bác ThePhanTom nói quan trọng nhất là bố trí phòng đủ ánh sáng và thông gió.

7. mechimyen

mechimyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    đúng là mình đọc nhầm thật.. cứ ngỡ là 40x40cm.. hi`. cở 40m2 thì bằng cái nhà rồi còn j ^^

8. ToanDN

ToanDN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    154
    bạn nuôi chim như vậy nè! với diện tích như vậy thì tuyệt vời rồi bạn ah!

9. Bác ở Gia Lai thì đất rộng thật 40m2 nuôi chim yến quả là tuyệt, chúng em ở trên thành thị mà có đc đất rộng như vậy là Cả Một Vấn Đế đó Bác. Mong có 10m2 để nuôi chim yến đẻ là oki rồi........chúc bác nuôi đẻ thành công ra nhìu giống đẹp ..............thân