Help me

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi NhaSuThatTinh, 3/10/06.

1. NhaSuThatTinh

NhaSuThatTinh New Member

Thích đã nhận:
    0
    :crying: Các bro ơi help giùm em với .....
    Hiện giờ em đang nuôi 1 em La Hán (không rõ nó thuộc loại gì nữa). Nhưng nó đang bị mắc bệnh ..... :crying:
    Biểu hiện : Lờ đờ , mắt trắng đục (trước đây thì trong veo và có màu hơi đỏ) , mặt mũi tối sầm :crying: :crying:
    Hiện giờ em đang thả nó trong bể nước có 1 chút thuốc kháng sinh nhưng không hiểu sao đến 2 , 3 ngày nay rồi mà nó vẫn không khỏi bệnh . Vẫn lờ đờ , không chịu ăn uống gì , mà đúng hơn là gần như nó không nhìn thấy gì nên không đuổi bắt được cá mồi , khi gõ tay vào thành bể kính nó cũng không có phản ứng gì :angry:

Bro nào biết cách chữa bệnh thì chỉ giùm em với ... Nhanh nhanh kẻo con cá iu của em chít mất :crying:

2. nhuytrieu

nhuytrieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác vào đây mà xem,có hết trong đó đấy.À mà lúc cá bị bệnh thì đừng nói đến ăn,đến giỡn nó còn ko động đậy nữa là,vậy nên bác đừng lo và cứ yên tâm chữ trị.Chúc cá bác mau lành bệnh.
    http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=6412

3. liongonzalez

liongonzalez Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Có khi nào cá bác còn nhát không.Bác có thấy biểu hiện nào khác thường hơn các biểu hiện trên không.Theo mình nghĩ thì cá bác bị nhát đó

4. cedric em

cedric em Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    theo em thì không phải cá nhát đâu???chắc do cá bị 1 vấ đề về mắt rùi,mắt wan trọng để cá bắt mồi ,mà mắt bị như vậy coi như cá yếu thì đúng rồi,anh để nhiệt độ ổn định,cho thêm vào vài giọt thuốc sát trùng nước,và 1 ít muối hột,or có thể tắm cá cũng đc

5. nhuytrieu

nhuytrieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bác nói vậy là sai rồi,vì cá bệnh nên nó mệt và ko muốn hoạt động nhiều.Người ngoài nhìn vào tưởng mắt cá có vấn đề nhưng thực sự ko phải vậy.Cá mình cũng đã bị hết 1 lần và lúc đó nó cũng có biểu hiện như vậy đấy,nhưng bây giờ thì nó có sao đâu vẫn chạy nhảy như thường.Trường hợp mà các bác nói chỉ xảy ra khi nước có vấn đề thui.

6. NhaSuThatTinh

NhaSuThatTinh New Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn các bro rất nhiều vì đã tư vấn giúp em .... Nhưng thực sự đáng tiếc là ... "mặc dù đã được các lương y bác sĩ giỏi tận tình cứu chữa , do tuổi cao sức yếu ...."
    :crying: :crying: :crying:

7. lambehoa

lambehoa New Member

Thích đã nhận:
    0
    Xin chia buồn cùng bác. Bây giờ bác hãy súc hồ, thay nước, thỉnh một em cá về nuôi và cầu mong nó đừng có bị bệnh nữa. Chúc bác may mắn