help me

Thảo luận trong 'CO2' bắt đầu bởi thangjin, 10/8/14.

1. thangjin

thangjin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    xin mọi người giúp đỡ , mình dùng cốc trộn jahno ko hiểu sao nếu chỉnh co 2 nhiều 1 chút là trong cốc trộn bị cạn nước , và mất điện thì bị e ,lọc ko bơm lên bể đc, nếu để khoảng 2 giọt 1s mất điện 2 tiếng là máy bơm ko bơm lên bể đc , bác nào có kinh nghiệm giúp e vấn đề này ,e đang đau đầu quá

2. truongthinh

truongthinh Thăng trầm

Thích đã nhận:
    32,779
    CO2 mở lớn quá thì nó không kịp tan vào nước , hoặc lưu lượng của máy bơm quá nhỏ cũng cũng làm cho dòng nước vào bộ trộn ít > CO2 càng lúc càng dư ra sẽ đẩy dần nước trong bộ trộn ra ngoài > thời gian càng dài CO2 càng chiếm nhiều thể tích bộ trộn rồi sau đó đi vào ống out của máy lọc > cánh quạt máy lọc không còn tiếp xúc với nước mà chỉ tiếp xúc với CO2 > lọc bị air .
    Do đó khi dùng bộ trộn thì phải canh lượng CO2 vào thật vừa đủ tùy lưu lượng / công suất bơm lọc .

Có điều kiện thì bạn nên sử dụng đồng hồ CO2 có van điện , khi cúp điện nó cũng tự ngắt thì không bị hiện tượng trên .

Last edited: 11/8/14
  3. vtthanh

vtthanh Member

Thích đã nhận:
    0
    cần gì phải cốc trộn đắt tiền làm gì bạn.mình xài co2 chế đầu ra cắm vào bơm cây nó vẫn lên đều đều.hnay mới đầu tư cái trộn 50k bằng sứ up-aqua ý
    nhiều cái cần phải phức tạp chứ cái gì đơn giản đc thì đơn giản đi bạn ơi

4. mittorbin

mittorbin New Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình đang gặp khó vụ chỉnh van CO2. Cứ chỉnh lúc đầu thì ngon, khoảng 1 tiếng sau CO2 tịt ngóm không ra nũa, lúc này lại phải điều chỉnh van điều áp mở rộng thêm để CO2 ra đều, nhưng lúc sau lại tịt. Bác nào bị bệnh này chưa cho mình xin ít kinh nghiệm khắc phục!

5. thangjin

thangjin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    cám ơn çác bác ,bể e xong vụ co2 ,giờ đang dính chưởng rêu hại nản quá