Help me!!!!!!!!!!

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi vanphu, 9/5/07.

1. vanphu

vanphu Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Các Bac ơi giúp với:confused: :confused: :confused:
    Tôi tậu được em Kammalau mừng lắm vì dáng cũng tạm được. nhưng nuôi hoài mà không lên màu được đầu, châu vẫn lên nhưng cứ khoát trên mình màu trắng nhợt hoài buồn lắm các bác ơi, mặc dù ăn tép, thức ăn lên màu đẹp nước thay 1 tuần 1 lần nhưng nó cứ .... hình chụp cách đây ba tháng

2. nguabaymau

nguabaymau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bac ơi, hình bị hỏng rồi, em ko thấy gì hết :|, cá của em cũng giống bác nhưng mà mới 1 ngón út, chưa lên đầu gì cả ... hơi chán

3. vanphu

vanphu Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá mình cở 3 ngón rưởi rùi mà màu chẳng lên chút nào. mặc dù đầu phát rất tốt
    mà làm sau pót hình lên day??????????????????????????????????????????????????????

4. phuocdn

phuocdn Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác thử cho ăn Jbl xem sao? cái đó cá lên màu rất tốt nhưng đừng mua hàng giả nge!

5. kidphima

kidphima Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    theo mình bạn nên có một chế độ tẩm bổ cao hơn , tốt nhất trong thời gian này nên cho cá ăn tép hay tôm + tim bò + JBL ( hay XO , sumo ) mỗi ngày cho ăn ba bữa mỗi bữa 1 thứ xem sao
    còn lên đầu thì theo kinh nghiệm của mình bạn nên cho cá soi gương mỗi ngày 20 phút
    nếu sang hơn thì mua cá xiêm về cho cá ăn hay trứng kiến vàng cũng được

6. senkoboy04

senkoboy04 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    đầu lên thì tốt rùi con màu thì đợi và phải tẩm bổ hơn nữa bác ơi nhất là phải kiên nhẫn