help me!!!!!!

Thảo luận trong 'CÁ ĐĨA - DISCUS' bắt đầu bởi utgold, 9/6/07.

1. utgold

utgold Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    nhà em có nuôi 2 chú cá dĩa kim cương xanh,và 2 chú cá dĩa "ko bít tên" b-( .Độ PH :6,5-7.nhiệt độ : 30-32o.Có thêm vài chú cá khác nữa. Khi em cho cá ăn trùng đông lạnh hay tôm (tươi bốc vỏ) hay thức ăn khô thì chúng ăn có vẻ hiền hòa.Nhưng khi em cho cá an trùng chỉ thì chúng lại co những xung đột quá khích,tụi no dzí nhau túi bụi luôn.Có ai giúp em giải quyết vấn đề này ko dzị ?:((

2. lamvn

lamvn Super Moderators

Thích đã nhận:
    208
    Cá dĩa kim cương xanh? nghe giống la hán quá:) có lẽ là blue diamond phải không bạn, ăn trùn tụi nó dí nhau thì có lẽ trùn là món khoái khẩu của tụi nó đó.

3. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    Cho ăn trùn mà bị thế thì bạn cho ăn 2 nơi trong bể chứ đừng cho một chỗ , tốt nhất xấm cho chúng 2 cái rỗ mà cho trùn vào , đừng bỏ tột cả cục vào nha , những chỉ số bạn đưa ra ko có vấn đề gì cho lắm nhưng nó chưa khớp bạn ơi , chính xác một thông số cái đã , đứng xê dịch .
    Mà loại kim cương xanh mà bạn nói trên nó ra sao vậy mình cũng hiếu kì đây .Bạn có thể post lên ?

4. utgold

utgold Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    kim cương xanh là loài cá dĩa xanh lam đó bạn àh.Nhưng trong ThéGiớiCáKiểng thì gọi nó là kimcương xanh :-*