help me

Thảo luận trong 'CÁ NƯỚC NGỌT' bắt đầu bởi phat, 24/6/07.

1. phat

phat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    119
    tuy ở xa tận chân trời nhưng ở ngay trước mắt
    giúp em với mấy bác ơi em mua được của người quen 4 em bảy màu thái vây dài mà mấy con này nó chỉ bít ăn trùn chỉ thôi ngặt nổi em nuôi tụi nó trong hồ thủy sinh thì làm sao mà cho ăn trùn chỉ được có bác nào biết cách thuần dưởng cho nó ăn được thức ăn khô không chỉ em.Em cám ơn trước

2. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Có 1 cách xưa như trái đất, hiệu quả với hầu hết mọi con vật ( kể cả con người ) : đói là cái gì cũng quốc tuốt hết :applause: . Bạn thử cách đó xem sao :D

3. Edward

Edward Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Cắm cây rong đuôi chồn vào. Bỏ mặc xác nó. :D . Đảm bảo ko chết đâu. Đói thì nó thấy cái gì là rỉa cái đó àh.
    :rolleyes:

4. n-b

n-b Well-Known Member

Thích đã nhận:
    514
    Mình có cách này bạn vẫn cho cá ăn trùn mà bể cây vẫn không bị ảnh hưởng. trước khi cho ăn, bạn ngâm trùn vào nước muối thật mặn, vừa có tác dụng diệt khuẩn vừa làm cho trùn chết, tiện cà đôi đường. Thân

5. hag

hag Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Đúng như aeolus nói đó bạn à, để nó đói rùi cứ cho ăn tí tí đồ khô đi, chứ bạn chiều nó cho ăn
    trùn chỉ mình e rằng không có lợi cho hồ TS của bạn...cái này chắc bạn cũng bít mà:p
    Chúc vui!

6. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    bỏ trùng vào hồ thủy sinh bị gì vậy các bác,em bỏ hoài ,vừa xuống tới đáy là tụi cá rỉa sạch ,có sao đâu.bác nào cho em biết nguyên nhân được ko((tiêu rồi! ngày nào cũng ăn trùng ,ko biết hồ mình bị gì nhỉ! má ơi ,chết con )

7. Edward

Edward Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Bỏ trùng vào nếu có con nào sót nó sẽ chui xuống dưới phần nền phìa dưới. Sinh Sôi nảy nở và nếu cá ăn ko hết đc thì cái nền lúc thay nó sẽ toàn là trùn. Kinh lắm. Hôg dám nghĩ đến lun. Hic