help me!!!!!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi merryhoang, 26/6/07.

1. merryhoang

merryhoang New Member

Thích đã nhận:
    0
    chào mọi người , em là người mới chơi cá la hán , nghe bạn kể thấy cũng hay nên chơi thử . Khi ra chợ người bán cá giới thiệu cho em 1 con cá la hán gọi là new king.Em đã xem trên diễn đàn nhưng ko thấy ai nhắc đến con new king này.Hiện nay em mới mua nó to khoảng đầu ngón tay út, nghe người bán cá nói nên cho nó ăn lăng quăng . Ko bít có đúng hay ko? xin mọi người chỉ dẫn giúp em.Chân thành cảm ơn

2. thanhbinh

thanhbinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    new king thì giống này lâu rùi bạn à, châu sáng lắm đó, neếu cá cỡ đó cho ăn lăng quăng cũng tốt, nhưng ái đó khó kiếm laắm, bạn cho ăn top hoặc JBL, XO kết hợp với tép bóc vỏ xé nhỏ, xem lại mấy chủ đề cho cá bột đó bạn, chúc cá bạn mau phát triển nha

3. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Có gì đâu,bạn cứ vào trang này kiếm các bài,đọc chừng vài tiếng là có 1 đống kiến thức,kinh nghiệm,xong rồi hãy mua cá về chơi,nhưng mới chơi thì chỉ mua những loại rẻ 1 chút,mua nhiều tiền nó mà ngủm 1 phát là ...........tiếc

4. merryhoang

merryhoang New Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn mọi người nhiều lắm.E sẽ cố gắng cho nó ăn để mau chóng lớn xem nó ra sao????

5. zero8800

zero8800 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn muốn biết về giống này thì vô ''tìm kiếm'',đánh ''newking'' vào .nhấy ''go''.xong

6. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cho ăn loăn quăn rất tốt ko chỉ loăn quăn mà cần thêm 1 số thức ăn tươi sống nua74 bạn à vậy thì em no` sẽ phát triển 1 cách toàn diện!!!!

7. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cho ăn mọi loại thức ăn tươi sống ko chỉ riêng gì lăng quăng đâu bạn à cho ăn như vậy em nó sẽ phát triển toàn diện!!!!!