help me!!!

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi luohan1992, 6/12/05.

1. luohan1992

luohan1992 New Member

Thích đã nhận:
    0
    :D đã sang hồ mới đươc một tuần rồi mà sao chú KĐ chưa tỉnh nữa chứ (chú còn nhút nhát và ko dám chạy ra bơi lại, nó suốt ngày chốn chổ máy bơm hoài à!!) :mad:
    mong các cô các cậu các bác... chỉ dáo dùm

2. d2d3

d2d3 New Member

Thích đã nhận:
    1
    mới một tuần à nên chú cá còn nhát là phải rùi.bác đợi khoảng hai ba tuần nữa đi,và đừng để cá bị hoảng(chẳng hạn thấy bóng người wa lại nhiều wá),nên che bớt hồ lại để cá quen với môi trường mới rùi mới bỏ ra.chúc bác thành công

3. huylemusic

huylemusic New Member

Thích đã nhận:
    0
    Khỉ đỏ biến thành "khỉ trắng, khỉ đen" là chuyện bình thường, thường do yếu tố môi trường nước thay đổi. Bác nên xem lại nước trong hồ cá xem sao, bác thử thay bớt nước và cho nước máy (cũ chứ không mới) + ít muối hột vào, tránh làm cho cá bị hoảng sợ. Nếu cần thì thả thêm vào một con cá nhỏ hơn nó để cho nó rượt đuổi để nó hăng hơn.

Chúc bác thành công!

4. luohan1992

luohan1992 New Member

Thích đã nhận:
    0
    thank you cho hai bác huylemusic và bác d2d3

5. hoang khang

hoang khang New Member

Thích đã nhận:
    745
    cá của bác vẫb ăn uống ỉnh thường chứ? nếu bình thường thì thử mua tặng cho nó một em cá sặc xem, nó dí một ngày la tình hình cải thiện ngay, thử xem, mình làm rùi, thấy ok làm