Help me !

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi Truongkhoi2004, 13/11/07.

1. Truongkhoi2004

Truongkhoi2004 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    Chào các pác, hôm vừa rồi mình có tậu một chú King kim cương cở 2.5 ngón về nhà. Lúc ở tiệm đầu chú to lắm, châu leo đầu nữa, về nhà vẫn bình thường trong tuần lễ đầu tiên nhưng không hiểu sao càng ngày đầu càng xẹp. bây giờ chỉ còn hơi nhú thôi. mình chăm rất kỹ chủ yếu cho ăn hạt top lúc còn nhỏ và về sau thì Tetra kết hợp với Tép, thỉnh thoảng cũng có cho an tôm sú cắt lát nhỏ. ngày minh cho ăn hai lần vào sáng và tối, Mình còn kè với một em New King nữa. Hồ 3,6 tấc ngăn đôi. Máy lọc và đèn 24/24. Không biết có gì sai không ? Các pác chỉ giúp vì mình đầu tư chú này tốn kém nhất từ trước đến giờ đó
    Còn một vấn đề nửa là cách kè cá. hôm trước mình có thấy mọi người dùng cá sặc nhốt chung để kè, mình đã thử bằng cách để một em chú cá sặc to bằng chú la hán nhưng hởi ôi 15 phút sau thì chú sặc ấy te tua và toi luôn vậy làm sao kè bằng cá sặc được .

Các pác giúp dùm nhé ! Thank !!!!!!!!!!!!!!

2. ane

ane Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Máy lọc 24/24 thì được chứ đèn online luôn thì hơi ... tốn điện.Cá nó cũng cần đi ngủ chứ bạn.Cá mình mới hơn một ngón, ăn tôm thì lên đầu mà TOP thì xẹp.Bó tay :D

3. Tu_Sinh

Tu_Sinh Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo như bạn nói thì có thể bạn mua phải loại cá bị bơm đầu roài lúc mua thì cá đc ng` bán bơm đầu lên để lừa khách sau khi mua về đc 1 thời jan thì đầu xẹp xuống thảm hại.Thôi rút kinh nghiệm lần sau bạn muốn nuôi thì nên tìm mua loại cá bột ây tuy nuôi lâu hơn nhưng kòn đảm bảo. Nhớ nhé bb

4. dungvo

dungvo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    TOP nó hãm đầu đó... tin hay không thì tùy các đồng chí, mà cá 2.5 ngón còn cho ăn TOP ? mua XO or JBL cho nó ăn lại đi

5. binhcam

binhcam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chưa chắc đã bị bơm đầu đâu bạn ơi,cá mới bắt về con nào chả bị xẹp chút đầu,quen nhà quen cửa nhanh thì 5.6 ngày,lâu thì nửa tháng là lại ok thôi,đừng lo,ai mà chả vậy:)cá tôi bắt về đầu bằng quả chanh,rồi bị xẹp gần hết,sau cũng ok thôi mà . bạn nên mua JBL, XO hoặc Sumo cho nó ăn và cho ăn cùng với tôm,tép đồng là tốt nhất.mới về cá còn nhát cũng chẳng cần kè với cá khác đâu,cứ để nó ở 1 mình.chúc cá đẹp nhé=;

6. love

love Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cỡ 2.5 ngón rồi mà bạn cho an top với tetra àh. 2.5 ngón là nó đã lớn rồi. Cỡ này bạn nên cho ăn thịt bò hay là tép chứ. mình nghĩ không phải tiệm cá bơm đầu đâu. Bạn yên tâm. Nếu bơm đầu thì nó đã chết từ lâu rồi. Bạn đổi thức ăn cho nó là nó lên đầu lại chứ có gì đâu.