help me....

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi caolunghongvi, 4/12/07.

1. caolunghongvi

caolunghongvi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình đang nuôi CLHV rất đẹp nhưng sao khoản một tuần nay mình theo giỏi thấy dưới miệng nó có lổ lổ vạy mấy bạn,mình không biềt là có bệnh gì không nũa,trên đầy thì có những chấm lổ màu đen,nhưng mình xem những cá khác thì không có,rất mong các bạn có kinh nghiệm giúp mình với...help me....cam ơn nhiều

2. hita

hita Banned

Thích đã nhận:
    0
    bạn có để ý nó hay húc mỏ vào kiếng hay là đòi nhảy ra tự sát kô?cá mình hồi đó cũng hay nhảy lên nhưng do mình đậy hồ,làm nó bị thương giống cá bạn íh,bị vi khuẩn làm độc chỗ vết thương thôi.Nó kô bỏ ăn bỏ uống hay nằm 1 chỗ là đc zòi ,thay nc' mỗi ngày đi ,10% nước thôi.Thêm nước lá bàng làm nó bình tĩnh nữa.Kô có gì đáng lo đâu.

3. redtailgold99

redtailgold99 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Lổ lổ như bạn nói chắc là 2 hàng nốt tròn 2 bên mang ấy mà, cũng thường thui bạn ơi, giống klhv con nào cũng có cả,nhưng còn nhỏ thì khó thấy còn bây giờ nó lớn thì thấy rõ hơn, chúc bạn quan tâm cá nhìu hơn nhé!

4. hoanglongan

hoanglongan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Hai hàng lỗ dọc theo ơuới nắp mang gần miệng là đặc trưng của cá rồng bạn à.Bạn thử để ý xem con nào cũng có cả,không phải bị gì đâu bạn à.Bạn yên tâm nhé.Mến chào bạn.

5. caolunghongvi

caolunghongvi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cảm ơn các bạn đã trả lời cho mình biết.vì cá quý quá nên mình lo lắm heheheheee