help me

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi j&s, 20/12/07.

1. j&s

j&s Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bác ơi xin giúp em với, em mới đặt hàng 1 chổ làn cái hồ thủy sinh, 50*100*60 luôn cây, phụ kiện, hồ và chân đế bằng gỗ và họ thiết kế cho em luôn, chổ bán họ báo giá là 6tr. Theo mấy bác giá đó là mắc hay rẻ??Em chỉ mới bắt đầu tập chơi thủy sinh thôi không biết giá cả gì hết:crying: .Mong các bác giúp với thanks các bác

2. jupiter8454

jupiter8454 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    Bạn nói vậy thì anh em trên diễn đàn cũng khó có dữ liệu để trả lời giúp bạn bởi mấy lý do :
    - hồ thủy sinh, 50*100*60 kiếng mấy ly, có kiềng hay không kiềng, dán thấy keo hay không thấy keo?
    - Chân đế của hồ, bằng gỗ nhưng mà gỗ gì?
    - Phụ kiện : Lọc, đèn... loại nào, có bao gồm bình Co2 không?
    - Phân nền dùng loại nào " ADA, phân trộn........ dày mấy cm, cây thì gồm những loại gì, có lũa không?
    Những dữ liệu tôi vừa nêu có thể chưa đủ, nhưng có nhiều loại và giá cả thì vô chừng và tất nhiên là chênh lệch giá cũng khác nhau nhiều. Thực ra giá 6tr. Nếu setup 1 cái hồ TS ............đúng nghĩa và nhìn được (thiết bị, cây cối, đèn đóm.....) thì cũng không phải là đắt.
    Tóm lại bạn nên tham khảo chi tiết trước những gì cần cho 1 hồ TS (những thứ mà bạn hỏi) thì mức độ ..........thành công và ........hài lòng sẽ cao hơn.
    Thân mến!

3. truongthinh

truongthinh Thăng trầm

Thích đã nhận:
    32,779
    Nếu cây sống tốt , cá khỏe mạnh , mỹ thuật cao thì giá 6 tr cũng là rẻ .
    Nếu cây mau tèo , cá thoi thóp , mỹ thuật kém thì 0,6 triệu cũng là mắc !

4. j&s

j&s Member

Thích đã nhận:
    0
    Cảm ơn bạn nhiều, thật ra mình cũng chẳng biết gì hết, chỉ thấy ông cậu có cái hồ đẹp quá nên mới dự định làm một cái thôi.Hồi xưa nuôi ngân long sao thấy dễ quá còn bây giờ thấy khó nhưng mà hay quá.Mấy bài của các bạn trên 4r mình đọc hết rồi, nhưng nói thật mình không có thời gian để mà tự mày mò làm 1 cái hoàn chỉnh được. Vì thế mới ra tiệm để mà đặt như thế. Mình mới yêu cầu tiệm làm như sau :
    1.Hồ kính : 100*50*60, kính 8ly, đáy 1tấc, dán keo không thấy.
    2.Chân đế bằng sắt cao cỡ 3-4 tấc.
    3.Lũ thì không có vì tiệm nói mình mới biết chơi làm cái đó sao chăm sóc.
    4.Cây thì để mình thoải mái chọn, nhưng tiệm nói là phải phù hợp với cảnh mới đẹp.
    5.Phân nền, đèn,c02... cái đó sẽ có 1 cái list cho mình hiệu nào.
    6.Tiệm thiết kế hộ mình cảnh quan luôn (vì mới biết chơi có biết cái gì đâu).
    Đó là toàn bộ những gì mà mình với tiệm trao đổi, giá sẽ dao động từ 5-5.5tr.Các bạn thấy có hợp lý không.Thanks all