Help me

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi laukieng, 16/4/08.

1. laukieng

laukieng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá của em bị đen thui,hỏi thì mấy người ngoài tiệm nói bị nấm,rồii bán thuốc về chữa,thuốc j màu xanh dương đó.em ngâm đc 2 ngày thấy mắt cá mờ màng ngoài,em sợ bị nổ mắt wá mà nó vẫn đen là sao vậy mấy huynh.tại em nuôi cũng ko lâu lắm nên chưa rành kinh nghiệm lắm,mấy anh biết chỉ giùm em.em cám ơn trước nha.giờ nhìn nó tội wá mà ko bít làm sao?~X(

2. thegame22

thegame22 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    theo mình nghĩ cá không bị nâm đâu mà nó bị nhát hoặc gì đó nếu có nấm thì trên người nó có chấm trắng đó

3. Tocquanbn

Tocquanbn Member

Thích đã nhận:
    0
    La hán sẫm mầu

Theo mình thì Cá của bạn không phải nhiễm nấm. Bạn nên kiểm tra lại độ PH và nhiệt độ của nước xem sao. Chúc bạ thành công

4. laukieng

Thích đã nhận:
    0
    nhiệt độ thì mình để sưởi 32 độ,nước lúc nào cũng ấm mà.còn PH thì kiểm tra như thế nào hả bạn.bạn chỉ giùm mình nhé cảm ơn bạn nhìu.:confused:

5. laukieng

Thích đã nhận:
    0
    bị gì là gì hả bạn?mình nghĩ ko bị nhát đâu,tại lúc trước nó rất sung,thò tay vô hồ là nó nhảy lên đớp liền.mình đi xa 1 thgian nhờ chị gái chăm giùm giờ nó bị vậy ko bít là bị j?các bác nuôi lâu năm có nhiếu kinh nghiệm chỉ giùm e,e cảm ơn rất nhiều.:applause:

6. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Bạn ra tiêm mua 1 bộ thử độ pH của cơ sở Thủy Phước khoản 20 ngàn trở lại , lảm theo hướng dẫn là biết liền.trung bình là 7-7,5 là tốt. Bạn nói ngâm cá trong thuốc 2 ngày là như thế nào, pha thuốc trong thau riêng rồi ngâm hay là bỏ thuốc vào hồ và nồng độ thuốc cở nào, bạn phải nói rỏ mới biết và góp ý

7. laukieng

Thích đã nhận:
    0
    :(là mình để nước khoảng chưa tới 1/2 hồ,cho thuốc vô,10 giọt.thuốc Bensol gì đó màu xanh dương á.thấy trên nhãn ghi chỉ dùng cho cá cảnh và trị nấm.chưa sd bao giờ nên mình cũng ko rành.ngâm 2 ngày thì thấy vây,đuôi lành lại,bớt đen nhưng màng mắt bị đục,chỉ sợ nó bị mù thì tội lắm.nhờ anh em chỉ giùm cảm ơn nhiều lắm.:applause:

8. laukieng

Thích đã nhận:
    0
    đây,em nó đây,nhờ anh em xem và chẩn đoán giùm.nhìn thảm wá.trước đây khỏe mạnh nhìn đẹp lắm.bỏ thì tội lắm.mong đc giúp đỡ.

9. laukieng

Thích đã nhận:
    0
    ủa? tại sao mình cũng chọn hình để up lên mà ko thấy hình dâu nhỉ?

10. laukieng

Thích đã nhận:
    0
    đây,em nó đây,nhờ anh em xem và chẩn đoán giùm.nhìn thảm wá.trước đây khỏe mạnh nhìn đẹp lắm.bỏ thì tội lắm.mong đc giúp đỡ.

11. LE TAN LOC

Thích đã nhận:
    20
    Bạn ngâm thuốc với nồng độ cao thì bạn vớt riêng ra thau nhỏ và thời gian ngâm thì khoản 10 phút thôi rồi để thuốc đó ngày mai ngâm tiếp, còn để trong hồ thì bạn nhỏ chừng 5 giọt thôi, còn việc mắt bị mờ thì bạn xem lại trên diễn đàn tôi nhớ có bạn cá cũng bị như vậy và trị hết rồi nhưng tôi không nhớ mục nào trong chủ đề trị và phòng bệnh , cố gắng nhé mong cá mau hết bệnh

12. laukieng

Thích đã nhận:
    0
    uh cảm ơn bạn nhiều lắm.nhưng jờ có lẽ muộn rồi,em nó yếu lắm rồi chắc ko wa khỏi đêm nay đâu.cám ơn bạn nhé.:crying:

13. laukieng

Thích đã nhận:
    0
    Giờ mình cũng ko bít là nên vui hay buồn nữa,em nó vẫn còn sống nhưng nhì thì tội nó wá,có lẽ ra đi sẽ tốt hơn cho nó.bữa nay màng mắt nó lồi ra ngoài luôn mờ,đục hơn hôm wa nữa.mình ko bít phải làm sao để cứu bây giờ,bỏ thì lại tội,dù gì cũng nuôi từ nhỏ.huhu có cao thủ nào cho em xin một ý kiến chân thành mà hiệu wả ko vậy?:crying:
    làm sao để đưa hìng lên diễn đàn nhỉ,mình nghĩ có hình sẽ dể nhờ chẩn đoán bệnh tình em nó hơn.ai biết chỉ giùm em nhé.cảm ơn nhiều.thân.:-S

14. laukieng

Thích đã nhận:
    0
    đây,em no đây.lúc khỏe mạnh,phong độ nè .
    và bây giờ nó như vầy đây.mong được giúp đỡ.hichic

15. LE TAN LOC

Thích đã nhận:
    20
    Em gọi điến số: 0938356975 trực tiếp hỏi Anh Tùng xem vì ảnh nuôi lâu có kinh nghiêm hơn và như thế nó lẹ hơn, hoặc số: 0906067890 gặp anh OSUN hỏi nhờ chỉ giúp

16. laukieng

Thích đã nhận:
    0
    ok cảm ơn a nhìu lém,nhưng chắc để sáng mai chứ giờ trễ wá sợ làm phiền ảnh.dù gì cũng cảm ơn anh.mà số đó anh có gọi bao giờ chưa anh?ảnh có dễ chịu ko vậy?:blushing: