help me!!!!!!!!

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi kitchutchit, 18/4/08.

1. kitchutchit

kitchutchit Member

Thích đã nhận:
    0
    Cưu nguy cho em với bà con ơi!em mới tập tành chơi bể thủy sinh nhưng chẳng hiểu nước bể cứ đen thui như nước sông Tô Lịch.Em đa thay nước mấy lần nhưng vẫn chẳng khá khẩm tẹo nào.Liêu có phải do em để bể ngoài trời nên ánh sáng quá thừa ko?

2. diepthanhdien

diepthanhdien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Bạn đang xài nền gì ?
    Cách Setup nền ra sao ?
    Để ở ngoài trời thì nhiệt độ và as sẽ làm rêu hại bùng phát thôi, chứ kg làm đục nước !

3. kitchutchit

kitchutchit Member

Thích đã nhận:
    0
    Em rải 1 lớp cát đến 1 lớp đất rồi đến 1 lớp bùn phơi khô sau đó rải típ 1 cát đen rồi đổ nước và trông cây
    Tự em nghĩ ra đấy có tồi tệ lắm ko?

4. tien378

tien378 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    Bạn nên dành thêm thời gian tham khảo trên diễn đàn để học cách làm nền, có nhiều cách cũng kinh tế lắm. Cách của bạn tốt hay chưa tốt không bàn, nhưng nước đen theo mình là do xì nền, cát đen? nhiều chất bẩn.... có nhiều thứ trong thành phần nền của bạn làm cho nước đen. Hy vọng bạn sẽ học được nhiều kinh nghiệm trên diễn đàn và có hồ thủy sinh đẹp. Thân

5. kitchutchit

kitchutchit Member

Thích đã nhận:
    0
    eo ơi kinh thế sao?
    có cách nào khắc phục tạm thời ko?để cứu nguy cho đàn cá của em chúng đang đội nón ra đi dân dân
    Trc em dung cách nay nứoc cũng trong đấy chư tự nhiên lần này nó lai như thế

6. giang229

giang229 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    giờ chỉ có cách bắt hết cá ra, bới hồ lên làm lại thôi , bạn tham khảo thật kĩ rồi hẵng bắt đầu setup nhé

7. jupiter8454

jupiter8454 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    Không thấy nhắc đến lọc nước, cách setup như vậy thì không phải tệ mà là... quá tệ..... nước mà không đục mới là lạ:laughing:. Hãy vào forums xem và tham khảo nhé. Đừng có lười quá như thế!

8. kitchutchit

kitchutchit Member

Thích đã nhận:
    0
    trời ơi kinh khủng quá.đàn cá nhà em lai còn đang bị bệnh ngoài da nữa sắp tẻo cả đàn đến nơi rùi.bọn chúng bị nhưng con gì.em đoán chắc là nấm bám trên người thành những đốm trắng liti.trông rất tởm.em phải làm gì bây giờ.hic hic.bao nhiêu là tiền của và công sức của em sắp đổ xuống sông xuống biển cả rùi.mời các chuyên gia da liễu xử lí hộ em đàn cá bị bệnh xã hội này.xin cảm ơn trước nha.hehe

9. BabyMoth

BabyMoth Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hic cái này là cái tội không đọc kỹ hưỡng dẫn sử dụng trước khi dùng rùi. Giờ chỉ có nước bạn bắt hết cá ra cho vào một cái hồ khác rùi xem nó bị những bệnh gì mới chữa dần dần dc, chứ nói chung chung thế thì bó tay thui.
    Còn cái Hồ thì chỉ có nước làm lại thui. Và nhớ đọc kỹ những bài viết hướng dẫn một cái hồ đơn giản nhưng pro nha.