Help me!

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi vmcuong2002, 23/4/06.

1. vmcuong2002

vmcuong2002 New Member

Thích đã nhận:
    0
    Em có 1 con La Hán.Vả lại em mới tập nuôi Cá La Hán lần đầu tiên nên còn thiếu nhiều kinh nghiệm.Nay con cá em có 1 số triệu chứng sau mong các Bác giúp đỡ.Nó có 1 bệnh này rất lạ,không biết có Bác nào chỉ cho em cách khắc phục được không vậy?Khi em thay nước tự nhiên con cá đổi màu va kô còn chạy nhảy tung tăng nữa(giống như sắp chết vậy đó),em vẫn để oxy cho hồ.Em thay 2 lần rồi mà lần nào cũng vậy cá.Nó làm hú cả tim luôn đó.Và cái thứ 2 muốn nhờ các Bác giúp đỡ là tự nhiên cái đầu gù của nó mới mua về tương đối gù nhưng bây giờ em thấy hình như nó giảm 1 ít rồi thì phải.Em mong nhận được sự giúp đỡ của các Bác có nhiều kinh nghiệm nuôi cá La Hán để em khắc phục 2 triệu chứng trên giúp con La Hán của em sống khỏe và đầu gù nhiều hơn:-*

2. pine765

pine765 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    21
    Đấy là hiện tượng bình thường thôi khi bạn thay nước con cá nó nhát thì cá đổi mầu có khi lên cả sọc ,còn mới mang về cá bao giờ cũng lạ nước đầu sẽ sụt đi nhưng một thời gian sau khi quen nước nó sẽ xung trở lại và đầu sẽ lại lên.Chúc bạn có một chú cá đẹp!