Help me!!!!!!!!!!!!!!!!!

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi owen1504, 11/6/06.

1. owen1504

owen1504 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hôm wa con Kim Cương em nhảy ra ngoài lúc phát hiện thì no cũng hơi khô rồi,bỏ vô bể thì nó nhát,toàn nổi trên mặt nước ko,đuôi và vẩy nó cứng đơ ko xoe ra,trến mình nó giống như bị trầy,2 vây như bị cắn,các bác giúp đỡ dùm em.

2. anhthuyen

anhthuyen Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    79
    Nó chưa chết hoặc mất tích là quá may rùi . Chắc không cần biện pháp gì thêm ngoài việc ngăn nó lập thành tích nhảy hổn hợp ( cao hơn , xa hơn )...hihihi:applause: :applause: :applause:

3. toan

toan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    đúng là cá của bạn không chết là may rồi!chỉ còn cách chờ đợi, thường xuyên cung cấp oxi cho hồ và để ý tới nó 1 chút.chắc phải có thời gian dài đấy bác.Cá của bác chắc luyện tới tầng thứ 8 của cửu dương thần công rồi đó!:laughing: .đùa tí đừng giận

4. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    ...??? ... ???..., nuôi cá mà ko có nấp đậy , chỉ có cá chết mới ko nhảy ra ngoài thôi
    việc trước tiên bây giờ là nên cho máy oxy chạy mạnh vào hồ ha , khi thấy cá tĩnh tĩnh hơn mà vẫn chưa chịu vận động thì cứ lấy cọng chân nhan hay cây viết cũng được chạm nhẹ vào hong con cá cho nó cựa quậy ... trước tiên là làm thế nha còn có cái gì nũa thì tiếp tục chia sẽ........và còn phải nhớ lấy liền 1 cái nấp che hay cái gì che tam hồ cá lại ....ko những hồ đó mà còn có những hồ cá khác nữa nha

5. CONGVINH

CONGVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Kinh nghiệm của mình có được từ khi nuôi cá đến giờ chưa bao giờ cá của mình nhảy ra ngoài mặc dù hồ bơm đầy nước, chỉ có trường hợp lúc cá còn nhỏ nuôi chung ngăn bằng tấm kiếng, nó nhảy qua ngăn bên kia và bị đánh te tua, và bạn biết không, đó chính là những con cá mái.

6. aquarium

aquarium Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hồi đó con khỉ của mình cũng nhảy ra ngoài khi phát hiện thì nó khô hết rùi. Bỏ vào lại hồ thì nó tróc vẩy, rụng đuôi mắt bị kéo màng nữa. Đến chiều hôm sau thì chết. Đó là do cá bị mất nhớt do nhảy ra ngoài quá lâu. Cách duy nhất là bạn đừng làm cá sợ hơn nữa và cố gắng sục ôxy cho nó. Cho vào tí muối. Và điều cuối cùng là cầu nguyện. Hehe.

7. tkn229

tkn229 Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn nên tổng hợp lại các lời khuyên của mấy pác trên,và cho mình góp thêm 1 ý nữa,là trong thời gian này cá rất yếu do đó bạn nên tạm thời để mực nước ít lại khoảng gấp đôi thân của cá là giúp cá ko bị mệt .

8. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Bác cho muối vừa nhiều hơn B thường ,bơm õy mạnh và nuớc xấp qua lưng cá thôi.Ngày mai cá như tróc vãy do nhớt ra quá nhiều.thay nước đều đặn nhưng vẩn ít nhé.qua độ 4 ngày là có thể cứu tiếp còn k thì ngỏi củ tủm

9. owen1504

owen1504 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hic hic nó ngủm tối nay nay rồi,tiếc wa nó có châu sáng lắm,đầu cũng nhú lên tiếc wa đi,tự dưng nhảy ra khỏi hồ làm chi,em cũng nghĩ bỏ muối nhiều vô nhưhg cũng ko được,bên bụng phải nó đỏ giống bị dập bụng,phải tìm em KC khác thôi.

10. toan

toan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    thành thật chia buồn cùng bác! chúc bác mau kiếm đc con khác đẹp hơn