help me

Thảo luận trong 'Viện gia cầm' bắt đầu bởi komono, 12/4/11.

1. komono

komono Well-Known Member

Thích đã nhận:
    469
    con gà mái của em tự nhiên mắt nó cứ hay nhắm mắt lại (buồn buồn) =((
    nhưng ăn uống vẫn bình thường
    đi phân hơi lỏng
    bác nào biết bệnh gì và trị = thuốc gì chỉ em với :(

2. TuấnUyTin

TuấnUyTin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    829
    tạm nhồi cho em nó nhanh tỏi đi bạn...........còn phần sau mời thêm pro chỉ giáo

komono thích bài này.
  3. zorrox69

zorrox69 CLB Gà cảnh Hà Nội

Thích đã nhận:
    2,141
    các triệu chứng như vậy thì quá ít thể có thể cho biết chính xác bệnh , nhưng theo mình , bạn nên xem lại chỗ nuôi gà đã được vệ sinh sạch sẽ chưa , gà có ăn thức ăn rơi vãi không , nhưng vấn đề đó là nguyên nhân trực tiếp đến bệnh đường ruột của gà ( cũng có triệu chứng như gà của bạn , sau đó sẽ gày nhanh chóng và ... die ) , rồi bạn ra thú y mua ít thuốc phòng bệnh đường ruột là ok
    chúc các em gà nhà bạn luôn khỏe mạnh nhé

komono, thaituqd and F.TORRES like this.
  4. Hoàng Dũ

Hoàng Dũ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,227
    Nó nhắm 01 mắt hay 02 mắt, phân lỏng có màu gì, bạn có thể nói rõ hơn được không.

komono thích bài này.
  5. Mr_bao

Mr_bao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    315
    rất nhiều triệu chứng nhắm mắt buồn buồn.lấy thuốc cảm cúm của người cho em nó uống đỡ đi.mai quan xát kỹ.ăn có tiêu ko.nhắm mắt có xù lông ko.đi phân màu gì.bạn phải nêu rõ ràng anh em dđàn mới giup dc.chao bạn

komono thích bài này.
  6. VN00501660

VN00501660 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    cho em ké với gà em cũng vậy nhắm mắt 2 con lun đi phân lỏng màu hơi ngả vàng một chút em đã cho em ấy ăn tỏi có ai bik mua thuốc gì chữa bệnh cho nó thì em cảm ơn nhiều

komono thích bài này.
  7. komono

komono Well-Known Member

Thích đã nhận:
    469
    em thật sự rất cám ơn các ý kiến của các anh
    ngày mai em sẽ thực hành
    nhưng do em nó ăn bình thường nên ông anh của em nói cỏ thể nó bị giun lên mắt nhỏ nước muối vào mắt vài ngày sẽ khỏi (các anh có ai gặp trường hợp này ko ?)
    giờ em nó đang bệnh ai chỉ gì em làm nấy (mai thầy phước chủ)
    một lần nữa em thành thật vô cùng cảm ơn các ý kiến các anh

8. betoan

betoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    270
    thông thường gà có biểu hiện bệnh hay đứng ủ rủ mắt đều lim dim.
    -trước tiên em nó nhắm 1 hay 2 con. bạn quang sát mắt có chảy nước ko? vùng ngoài hốc mắt có nổi mụt hay bị sưng đỏ lên ko? nêu có thì gà bị viêm mắt, mới phát bệnh em nó vẫn ăn uống bình thường chỉ khi nào bệnh nặng em nó mới bỏ ăn, nhưng nếu ko trị sẽ bi mù hoặc làm mủ có thể chết. khuyến cáo (xin lỗi nếu có đụng chạm) ko nên dùng nước muối rất dễ bị hư mắt ( cả mắt người bác sỹ cũng ko khuyên dùng nước muối) nên mua thuốc nhỏ mắt ngoài thú y chuyên trị cho gà bị viêm mắt
    - nếu gà vẫn ăn uống bình thường (no diều) mình ko nghỉ em nó bị viêm đường ruột hay rối loạn tiêu hóa nếu bị bệnh này gà chắc chắn sẽ bỏ ăn người ủ rủ bầu diều đầy hơi
    - nếu các dấu hiệu xung quanh mắt bình thường, mình đoán là mấy hôm nay thời tiết ban ngày rất nóng ban đêm lạnh gà có thể bị ảnh hưởng, ngoài việc bạn cho em nó ăn tỏi, theo mình bạn nên cho uống thêm các loại thuốc sau chắc tầm 1 - 2 hôm em nó sẽ bình thường :
    thuốc cảm cúm APC (thành phần ocytetracyline, anagin, vitamine C, B1), + multivitamine + glucan C + gluco.

Last edited: 12/4/11
    komono thích bài này.
  9. noobga

noobga Member

Thích đã nhận:
    46
    Cho em hỏi ké vói ! em mới tập chơi gà kiểng thì em nên mua thủ sẳn nhung loại thuốc nào vậy ?? em sợ bị cụt vốn ý mà mong anh em chỉ giáo thêm cho em với:D