help me !!!

Thảo luận trong 'Viện gia cầm' bắt đầu bởi lehoangphuc, 17/4/11.

1. lehoangphuc

lehoangphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Con gà mái TC mình bị gà mái TC mổ ngay đầu ,,,,lột da đầu thấy luôn hộp sọ ....nhưng vẫn chưa chết !! mong bà con chỉ phương pháp tốt để trị cho nó ...Xin cảm ơn nhiều

2. hoàng dương

hoàng dương Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,822
    Nó khô vết thương chưa? nếu chưa khô thì rửa vệ sinh sạch sẽ rồi rắc kháng sinh tetracilin cho nó là được. còn khô rồi thì thôi.

Chó liền da, gà liền xương mà em ơi. nhốt riêng ra thì chẳ sao cả đâu em.

Last edited: 17/4/11
  3. chuyenvega

chuyenvega Well-Known Member

Thích đã nhận:
    155
    bạn sức cái thuốc vàng vàng mà của người mình sức vết thương,trầy đó...!Khô thì vài ngày sau sẽ lột mài và lành thôi...!

4. lehoangphuc

Thích đã nhận:
    13
    em nó giờ khô da rồi, có vẻ thấy khỏe hơn !!! bây giờ mình mua thuốc gì sức lên đầu e nó nhỉ .......và cho mình hỏi thêm , con gà mái TC của mình đít nở ,người xệ xuống đất mà sao vẫn chưa đẻ trứng nhỉ , hay là gà cồ 7 tháng nhỏ quá ko nên e nó ko chịu đẻ chăng....

5. trihuynh

trihuynh Guest

Như hoàng dương đã nói ở bài trên nếu vết thương đã khô thì không cần làm thêm gì nữa cứ nhốt riêng cho đên khi vết thương lành hoàn toàn. Theo em miêu tả thì gà của em sắp đẻ rồi, đợi thêm ít lâu gà sẽ đẻ. Gà cồ 4 tháng, 7 tháng hay lớn hơn thậm chí không có gà cồ cũng không ảnh hưởng nhiều đến việc gà mái không chịu đẻ mà chỉ ảnh hưởng đến trứng đẻ ra có cồ hay không có cồ mà thôi.

6. lehoangphuc

Thích đã nhận:
    13
    Ah!!! Cho e hỏi sao có người nói với e rằng gà mái của e sẽ ko tạo lớp da đầu mới nữa, có phải vậy ko ?

Last edited by a moderator: 18/4/11
  7. betoan

betoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    270
    mình đồng ý với ý kiến trên tuy nhiên nếu có gà trống đi kèm thì gà sẽ mau phát giục và nhanh đẻ hơn, nhà mình có 1 số em đẻ và làm mẹ từ 3,5 tháng, nguyên nhân có con gà trống nhốt chung hàng ngày nó cứ túc túc và cưỡng ép mãi nên những con mái này đẻ sớm hơn những con cùng trang lứa

8. votrongnghia

votrongnghia Member

Thích đã nhận:
    8
    cho e hỏi khi gà đẽ có nên nhốt chung zj gà trống hay ko zj , em nghe nói gà mái khi đẽ mà không co trống là no không ap faj hok zj mấy huynh chj~ dum` em