Help meeeeeeeeeeeeeeee

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi ecstasy, 11/10/10.

1. ecstasy

ecstasy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    87
    Do sơ suất của em khi cho CM qua lồng tắm,chả may làm kẹp chân CM.bjo 1 chân của nó có vẻ hơi choại ra,nhẩy khập khiễng,hix, đau quá,Bjo chăm sóc như thế nào ,các bác chỉ dùm em với ,nhìn nó nhảy khập khiễng mà đau lòng quá.hix

KtsBim thích bài này.
  2. Mr.Kuchjm

Mr.Kuchjm Active Member

Thích đã nhận:
    35
    Ko vấn đề j đâu bạn ah chó liền da gà liền xương nếu cẩn thận hơn bạn bôi chút dầu gió vô cho đau rùi đóng kín áo lồng trong 2 3 ngày tránh cho nó nhảy nhiều chúc e nó qua cơn ......27-7......

KtsBim and tuanbambo like this.
  3. tuanbambo

tuanbambo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    114
    bác cứ chăm tốt một hai ngày xem thế nào, cho ăn chuối tiêu xem sao e thấy có người chữa chào mào liệt chân bằng cách cho ăn nhiều chuối tiêu nên b cứ thử xem sao. chúc b thành công và chim b mau khỏe lại

KtsBim thích bài này.
  4. nguyenvuhiep

nguyenvuhiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    96
    khập khiễng chắc ko sao chứ mà nó lêt thì coi như đi con chim hay ! có lần em nuôi con chòe non nó bị mèo giật lồng rơi xuống đất gẫy 1 chân phần dưới mấy tháng sau cái chân đấy khô em cắt bỏ luôn trông giống thương binh lắm nhưng thay xong lông em ấy lại die hizzzz chúc bạn may mắn hơn mình :D

KtsBim thích bài này.
  5. ecstasy

Thích đã nhận:
    87
    hix.nó vẫn khập khiễng.nhìn kỹ bước nhẩy thi nhận ra.chứ thoáng qua thì ko sao.cơ mà e bắt mộc tinh nên nó dẫy quá,.nhìn tướg tá nó có tương lại,nên e mới xót chứ,chân đau mà vẫn cứ lắm mồm lắm

KtsBim thích bài này.
  6. truonghaquynhon

truonghaquynhon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Bạn thử dùng cách của mình xem sao nhé, vì mình cũng đã từng làm và hết thật đó. Ra tiện thuốc tây, mua một lọ cotivion (loại bôi ngoài da), về bạn thoa vào chổ chân đau sẽ khỏi thôi, chúc bạn như ý.

KtsBim thích bài này.
  7. ecstasy

Thích đã nhận:
    87
    chán quá các bác ơi.hix.đúng như e dự đoán,chân nó đau quá.đêm đến đi ngủ.nó toàn nằm ở bố lồng,thế là bị lũ kiến xâu xé 1 bên cánh,bây h lại xước và sệ cánh.,xu hết cả lông,cay quá.ngày nào e cũng vệ sinh,nhưng nhà e lắm kiến quá,rắc thuốc kiến khắp nơi rồi mà ko đỡ đc.ko hiểu nó có vướt qua đc ko nữa,chân thành cám ơn các bác.thân buồn !

KtsBim thích bài này.
  8. nguyenvuhiep

nguyenvuhiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    96
    khổ thân bạn quá !! thôi thả em ấy ra tậu em mộc khác vế thôi !! chăn cho nó OK !! còn nếu bác cố gắng nuôi thì cũng ko sao mình chỉ nghe nó hot thôi mà chứ ko đấu đá được !! em đã từng nuôi 1 em chào mào gãy cánh rồi nói chung là đam mê yêu sẽ thấy con chim minh khác hoàn toàn !! con gẫy cánh đấy em nuôi nó khổ cực luôn nhưng sao nó vẫn hót !! ở trong cái lồng bẫy chuột có một thanh tren ngang qua cánh thì gãy hồi đó em 8 tuổi ko biết cám cho gà có thể cho chim ăn được nên ngày nào cũng ra gốc hồng xiêm nhặt quả chim ăn cho nó nói chung là cho ăn toàn hoa quả ngày ấy hao quả rẻ nhà lại vườn rộng nên em này chỉ có chuối với hồng xiêm mà cũng được gần 1 năm đó là khởi nguồn đam mê của em :D !! theo em h bác nên phóng sinh nuôi con khác nếu có ý định chơi chào mào chứ gẫy chân hỏng cánh khó nuôi lắm có nuôi được cũng khó hot lại như bt chúc bác thành công!!!

KtsBim thích bài này.
  9. mavanz

mavanz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,311
    Nhà lắm kiến hả ?? nhà tôi cũng vậy tôi phải dùng chiêu lấy dầu con hổ ( cao sao vàng ) bôi hết lên móc lồng rồi treo lồng lên

KtsBim thích bài này.
  10. ecstasy

Thích đã nhận:
    87
    để e thử bôi dầu như bác nói xem.vì sáng e treo ở ngoài sân thì ko sao.đến tối thì e cho vào nhà.tiện thể cho nó dạn người.mà trong nhà thì ko có chỗ nào móc.từ trc đến h e toàn để đươi đất.chắc p sắm mấy cái móc để treo vậy,lúc chiều e bắt nó ra bôi thuốc,để mấy hôm xem có sáng lên ko.ko thì chắc p thả thôi.nhìn cái họng bò vs cái yếm đậm,bỏ đi tiếc thật.hix

11. ecstasy

Thích đã nhận:
    87
    CM of e đã chết (_ _")
    Anh dang đôi tay anh ôm lấy em
    anh đang cố níu iu thương trở về
    nhưng sao đôi tay buông lơi wá nhanh
    anh không thể giữ iu thương ở lại
    hôm nay em đi em có nhớ không
    từng lời hẹn ước yêu thương mặn nồng
    bên trong con tim anh như khóc òa