Help! Nuôi bồ câu kiểng

Thảo luận trong 'Chim Bồ câu (pigeons)' bắt đầu bởi englandhuynh, 13/7/12.

1. englandhuynh

englandhuynh Active Member

Thích đã nhận:
    14
    Em định đầu tư chuồng để nuôi bồ câu kiểng, là người mới nên chưa có kinh nghiệm mấy bác giúp em với. Em định làm chuồng nuôi thế này:
    1/ Em định cho vào đó 1 máng ăn đựng cám trộn gạo lức và 1 ly nước uống. Thế đã đủ chưa ?
    2/ Em thấy 1 số chuồng nuôi rải cát dưới nền và để 1,2 viên gạch đỏ vào, cái này có tác dụng gì ? Nó có cần thiết ko?
    3/ Bồ câu kiểng nó bay đc không ? Em lo nhất cái này nó mà sổng cái là đứt ruột luôn
    4/ Mình có cần bổ sung sỏi hay chất gì trong khẩu phần ăn của chim không?
    5/ Ổ đẻ bằng hộc gỗ đặt dưới hay treo lên ?

Và có bác nào bán trứng(có cồ) bồ câu kiểng các loại không ? Cho em xin giá luôn hoặc bác nào chỉ em chỗ bán chim giống rẻ, uy tín với. Thanks!

Last edited: 13/7/12
  2. huynhvanha

huynhvanha New Member

Thích đã nhận:
    4
    1/1 máng đựng cám trộn ,1 nước ,thêm 1 máng nhỏ đựng cát khoáng nữa la ok nhé
    2/mục đich cho chim dễ có cồ ,có cũng được ko có cũng đươc
    3/bồ câu kiểng bay được nha
    4/mua cát khoáng va vitamin bổ sung là ok nha bạn
    5/ổ đẻ để dưới hay trên đều đuọc
    bạn tìm trên diễn dàn này hoăc qua vietpet tha hồ mà chọn lựa nha
    chúc bạn có những chú bồ câu như ý nha

englandhuynh thích bài này.
  3. englandhuynh

Thích đã nhận:
    14
    Cảm ơn bạn mà mình ko hiểu ở chỗ là tại sao để cát và gạch vào thì chim dễ có cồ ????
    Với lại mình đang tìm trứng bồ câu mà mình dạo trên mạng thấy toàn bán bồ câu lớn ko ak, tại ở nhà có sẵn đàn bc Pháp nên định cho nó nuôi hộ, sẵn lấy kinh nghiệm luôn chứ mua cặp lớn về mà chưa biết chăm sóc thì uổng lắ.

4. ngocthao

ngocthao Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    297
    Đứa bạn gần nhà có nhiều trứng chim kiểng hình như là trứng chim két, giờ nó chuyển qua nuôi chim đua nên trứng chim két đẻ ra nó không cho ấp nữa, nếu em thích thì để lại số điện thoại.
    Anh hỏi nó nếu có trứng thì anh gọi cho em qua lấy, nhà gần Đầm Sen Q11.

englandhuynh thích bài này.
  5. englandhuynh

Thích đã nhận:
    14
    Nếu là trứng bồ câu kiểng và có cồ thì em lấy hết, anh cứ send địa chỉ vào takesi1080@yahoo.com.vn nếu có, tại điện thoại em hư rồi nên k cho số đc, anh cứ send số của anh vào mail đó, chừng nào đt sửa xog em gọi anh.

6. nguyen dinh loc

nguyen dinh loc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    mình có câu hỏi này xin mọi người chỉ giáo. thấy mấy pro hay nói con bồ câu này 8 lông, còn con khác thì 10 lông. vậy số lông đó có nghĩa là sao vậy? nó dùng để đánh giá tiêu chí gì vậy? và số lông đó là số lông nào trên con bồ câu vậy( lồng cánh, lông đuôi hay lông đầu)? và làm thế nào để phân biệt được con bồ câu đó là mấy lông? do còn non kinh nghiệm xin mọi người chỉ giáo. thanks