Help: Nuôi chim mùa đông lạnh

Thảo luận trong 'CHIM CHÍCH CHÒE' bắt đầu bởi duongtm, 19/1/08.

1. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    2 tuần nay Hà nội lạnh quá, em bị đi mất 2 chú lửa rồi :crying: :crying: :crying:

Các bác cho em tính kinh nghiệm với, nhà chỉ có chòe với CM thôi. Cám thì vẫn dùng cám lạc bình thường trộn thêm với một ít đậu xanh và sâu khô. Tình hình là toàn họp muộn nên không mua sâu tươi được, toàn cho thịt tươi xay thôi. Lồng em để hết ở trên tum, không có gió lùa đâu ạ. Mấy con sắc nhật thì lại toàn ở ngoài, chỉ có kê thôi mà chẳng thấy sao, thế mới lạ.

Có phải tăng cường gì nữa không ạ, chứ tuần sau lại có thêm không khí lạnh tăng cường nữa rồi, nhiệt độ ban đêm có khi chỉ có 6-8 độ thôi. Làm sao giờ các bác ơiiiiiiiiiii. Giúp em với

À mà con chào mào nhà em đang thấy nhú ra mấy cái lông đuôi, tăng cường cái gì cho nó đẹp lông các bác

Last edited: 19/1/08
  2. Slavia

Slavia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Theo tôi duongtm thử dùng bóng điện loại nhỏ 10-15W, lấy giấy bạc trong bao thuốc lá bọc bên ngoài (mục đích là giảm bớt độ sáng) để sưởi cho mấy chú chim xem sao.
    Mấy hôm trước qua hàng chim trên HHT nhìn thấy họ vứt một chú chòe lửa vào sọt rác, hỏi thì họ bảo là chết rét, mấy loại chim có xuất xứ miền Nam không cẩn thận là chết rét hết!

AndyHuynh thích bài này.