Help, sắc nhật không chịu vào tổ ngũ !

Thảo luận trong 'Chim thuần dưỡng' bắt đầu bởi samsi, 2/10/14.

1. samsi

samsi Member

Thích đã nhận:
    0
    mới mua được cặp sắc nhật được 2 bữa rồi các bác .nhưng đọc trên diễn dàn thì kêu sắc nhật ngũ trong tỗ thế mà chim nhà minh không chịu vô tổ ngũ . chỉ đứng ở ngoài nhìn vào rồi ngũ bên ngoài lun mấy bác ah . như thế thì sao đẽ đái gì được . Các bác chỉ giáo với . thanks

2. mrconan

mrconan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    246
    Chim sắc nhật đúng là ngủ trong tổ thật, nhưng trường hợp của bác là do chim chưa quen lồng nên chưa ngủ trong tổ thôi.

3. khanhfinch

khanhfinch Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    đúng rồi đó , mình mới nuôi nè , cũng thế đó , mới mua về nên mấy em nó lạ giường đó :D. giống như mình qua nhà người lạ có dám ngủ ngay trên giường ko. hehe. nói vui chứ 2,3 ngày là chui vào tổ ngủ thôi àh và 10, 15 ngày là đẻ .hjhj. ^^.

4. samsi

samsi Member

Thích đã nhận:
    0
    nhưng mà của mình đã bước qua ngày thứ 4 rồi mấy bác ah . ah lồng mình 40x60 mình tính kiếm thêm 1 cặp manh manh về ở chung được ko mấy bác . làm 2 tổ liệu tụi nó có đẽ đái gì đc ko vậy

5. khanhfinch

Thích đã nhận:
    14
    sắc nhật thì nuôi 10 con chung 1 lồng vẫn ok, tối là nó chui vào tổ chen chúc nằm nhìn vui lắm, còn manh manh nhốt chung tới lúc sinh sản là nó đuổi đánh sắc nhật chạy ,àh , bay ko kịp đâu . hjhj.

6. Njn

Njn New Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình cũng thích nuôi loại chim này a e nào có kinh nghiệm hướng dẫn mình mua lồng và vật dụng và cách nuôi dùm mình vào ib đi

7. khanhfinch

Thích đã nhận:
    14
    mới nuôi kiếm sắc nuôi là tốt nhất . rẻ tiền mà cũng thân thiện ^^ ! mua lồng tầm 95k + 1 cặp sắc trắng ( 200k ) là ok