Help !!! SOS

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi luna_lov_hat, 16/2/12.

1. luna_lov_hat

luna_lov_hat New Member

Thích đã nhận:
    2
    mới đi công tác xa về... xuống thăm con gà tre của mình... Gà úa 1kg050. jật mình phát hiện hiện tượng chưa gặp bao h nên đành hỏi ace nào bít thì chỉ mình..... 2 chân của con tre nhà mình bị mất gần hết vảy hàng thành ( hàng ngọai ) còn lại thịt đỏ au... nhìn rất là tội... mấy sư kê ai bít nó bị gì và cách chữa ntn thì bày cho e với ạ. Chân thành cám ơn trước... hic...

các ace coi chỉ bảo e dùm cái... nhìn thuong nó quá:crying:

---------- Bài viết thêm vào lúc 05:23 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 04:49 PM ----------

:(...............................................................

duong_thien_tam thích bài này.
  2. hiep

hiep Guest

có thể chân em nó bị nấm bạn ạ, mình cũng có 1 em gà mái bị như gà của bạn, nó tự mổ ăn hết vẩy ở chân và đỏ au như chân con gà của bạn đó, mình cho dùng kháng sinh và bôi thuốc nấm dành cho người cho nó là hết thôi.
    mong gà của bạn mau lành.thân.

3. duong_thien_tam

duong_thien_tam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    468
    cái này thì mình chưa từng gặp bao giờ lên cho mọi người giúp bạn!!!

4. luna_lov_hat

luna_lov_hat New Member

Thích đã nhận:
    2
    hix. that là thấy tội e nó quá... vẫn cự rất mạnh nhưng ko dám đá...

5. huy911

huy911 Active Member

Thích đã nhận:
    312
    ra tiệp thuốc thú y mua chay kem trị lác cho heo về thoa ngày 02 lần , là nó tróc lớp vẩy bị hư rồi tự mọc ra lớp khác, đừng lo gì hết bệnh nhẹ mà

6. bangdaika

bangdaika Well-Known Member

Thích đã nhận:
    102
    maika tốn 2,5k bác ra tiệm thuốc mua là có rồi về xức từ từ nó hết àh...chúc gà mau hết..

7. tuan_longan

tuan_longan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    656
    Ra tiệm thuốc tây mua chai thuốc DEP (mình nhớ chữ đó gọi vậy thôi nha chứ k nhớ mặt chữ) rồi về thoa mõi ngày 1 lần thoa trong 7 ngày nha bạn.Đi kèm theo nó là ghé qua tiệm thuốc thú y mua 1 lọ TYLO (thuốc trị sưng phù đầu nhưng trông đó có trị luôn diêm xương đó bạn).thuốc này bạn chích vào da,con gà cùa bạn thì chỉ cần 0,2cc pha với nước cất rồi chích,đừng chích nguyên chất vì nó sẽ bị chai thịt nôi chích,mõi lần chích phải cách nhau trên 24 tiếng nha bạn,thuốc này chích 5 mũi là ngưng nha bạn,rồi 4 ngày sau chích thêm 3 mũi nữa là vừa rồi từ từ sẽ hết thôi,bệnh này trị hơi bị lâu đó nha.
    Chúc gà bạn mau hết nha.
    Thân!
    tuan_longan