help! thức ăn cho gà đông tảo

Thảo luận trong 'Phụ kiện dành cho gia cầm' bắt đầu bởi nguyenphuocVL, 31/7/13.

1. nguyenphuocVL

nguyenphuocVL Member

Thích đã nhận:
    83
    nhà mình có nuôi 2 con gà đông tảo 6thang đang chuẩn bị đẻ thì nên cho an thức an gi là tốt nhất mình cho ăn thức ăn gà đẻ con cò, và lúa mà nó không ăn chỉ ăn gạo lức thui tại gà mới mua nên không bít nó ăn cái gì thì tốt nhất để cho mau đẻ xin moi ng cho mình ý kiến .....cảm ơn!

2. Dragonking

Dragonking Well-Known Member

Thích đã nhận:
    469
    Gà Đông Tảo là giống gà khoẻ mạnh và dễ nuôi, mình cũng nuôi 1 cặp đẻ lứa thứ 2 rùi, cho ăn gì cũng ăn hết, bạn thử trộn gạo lứt với cám gà đẻ, cho 1 ít nước cho cám dính vào gạo, rồi cho nó ăn, từ từ nó sẽ quen mùi cám thôi, bạn cũng có thể mua thêm bắp, lúa mì cho tụi nó đổi món ko bị ngán, gà đẻ thì cho ăn thêm bột sò hoặc vỏ trứng để bổ sung can xi, pha thêm b complex cho tụi nó uống nữa!

3. nguyenphuocVL

nguyenphuocVL Member

Thích đã nhận:
    83
    ở nhà mình cho ăn lúa với thức ăn nó không chịu ăn ăn 1 2 hột rùi thui k biết phải làm sao

4. GaDongTaoHCM

GaDongTaoHCM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Theo tiêu chuẩn thì cho ăn đủ thứ hết , từ thức ăn gà đẻ , gạo lức , thóc , vv..vv , còn về nước uống thì Vitamin tổng hợp , Canxi , khoáng , nhưng đối với gà đông tảo , ăn nhiều và đẻ ít , thì bạn cũng ko cần bận tâm lắm , nó ăn như hạm đội mà đẻ có bao nhiêu đâu , 1 lứa đẻ từ 6->8 trứng àk , mà nó ăn thì khiếp luôn rồi , nuôi gà đông tảo thì nên tính đến vấn đề kinh tế cho gà đẻ , chứ ko cần bận tâm là ko đủ năng lượng cho nó , trừ khi gà có giun hay bệnh thôi

hoàng dương thích bài này.