Help! Trồng rong đuôi chồn

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi englandhuynh, 2/7/12.

1. englandhuynh

englandhuynh Active Member

Thích đã nhận:
    14
    Nhà em có hồ tai tượng, sau mấy đợt trồng rong la hán, bèo cái, bèo tai chuột đều chung 1 kết quả --> ăn sạch :crying: --> hồ em dạo này nước xanh rì
    Bữa nay em lấy thử cọng rong đuôi chồn bên hồ bảy màu thảy qua thử thì nó cắn rùi nhả ra, hình như ko ăn thì phải :x ( chắc cứng quá) nên định thử trồng rong này xem. Hình nó đây :

Mấy bác chỉ em trên đường Trường Chinh hay Q.12 chỗ nào bán loại rong này nha ? Có giá càng tốt
    Em định trồng trong chậu đất sét + cát + sỏi (để cố định nó ấy) rồi thả xuống. ko bik vậy có ổn ko? Bác nào có kinh nghiệm trồng rong này chỉ em với.

Last edited: 2/7/12
  2. mvcthinh

mvcthinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    rong này người ta bán 15k 1 chậu đó bạn.. ngày trước nuôi cá mua cái này có 500đ.. được 1 nùi.. bây giờ không hiểu sao giá nó leo lên tới đó.. mình thấy ngoài Dã Tượng - LƯu Xuân Tín bán 1 chậu 15k đó. mà có vài ba cọng à. Giờ bạn muốn có nhìu thì cho mấy cọng bạn đang có ra ngoài trời, bỏ vào hồ nước hay hồ gì cũng được để nó lên từ từ là có nhìu à.. còn đi mua mắc lắm..
    PS: nếu bạn nào biết chỗ nào còn bán rẻ thì chỉ mình luôn.. mình cũng đang muốn chơi loại này :)

englandhuynh thích bài này.
  3. nhimsonic

nhimsonic Member

Thích đã nhận:
    24
    bỏ một ít vào lu, thả ngoài trời, vài tháng sau đầy hồ

englandhuynh thích bài này.
  4. englandhuynh

englandhuynh Active Member

Thích đã nhận:
    14
    Thanks mấy bác, mà tại mình cũng đi làm bận lắm, nên mấy bác bik chỗ nào bán ở đường Trường Chinh hay Q.12 thì chỉ giúp em .