Help về dán bể cá với ... :(

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm' bắt đầu bởi Jeno, 12/9/12.

1. Jeno

Jeno Member

Thích đã nhận:
    7
    Em mới gia nhập 4rum ... chưa có kinh nghiệm trong việc nuôi cá !!
    Nhưng em mê lắm !! cũng có đc 2 hồ ... 2 tầng ( Hồ trên , Hồ dưới ) !! :blushing:
    Em muốn tự tay dán thêm 1 hồ nữa để làm hósppital phòng khi em nào bị thì "chuyển viện" qa đó ...
    Nhưng mà e đag gặp vấn đề ở việc cắt kính ... !!
    Dao e xài là Dao Cắt Kính Đồng (8-15)

Mà e cắt hoài ko đc ... cảm giác như dao này ko phù hợp , cắt không thấm vào đâu @@
    Các anh các bác nào có kinh nghiệm trong việc này thì xin chia sẻ giùm e nha!

Thanks các huynh trước :x:x

2. phongkutemc

phongkutemc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    185
    xin kính hỏng về tập cắt đi bác chưa quen cắt 1 li nó cũng hỏng thôi nếu muôn tự tay thì ra tiệm bảo họ cắt mua keo tự dán thế cũng đc mà

---------- Bài viết thêm vào lúc 06:10 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 06:09 PM ----------

quên mất sao chỉ có thank các bác các anh thế mấy người nhỏ tuổi hơn chẳng đc thank gì cả thiệt thòi quá !v_v

Jeno and CaptainJack like this.
  3. CaptainJack

CaptainJack Thương nhân

Thích đã nhận:
    505
    Vấn đề là chưa quen tay thôi bạn à,với con dao của bạn mình xơi được cả kính 12 ly đó. Cắt nhiều vào cho nó quen tay,bôi dầu lên vết cắt cho mịn,dao ấn vừa phải và kéo đều tay để tránh xé kính. Chúc thành công nhé,và lưu ý là nếu không cần thiết thì ko nên cắt lấy kính lấy vì nó sắc lắm đấy .... có lần mình cắt xong lúc cầm lên để mài thì thấy tay ướt ướt nhìn xuống ..... máu chảy ròng ròng.

phongkutemc and Jeno like this.
  4. Jeno

Jeno Member

Thích đã nhận:
    7
    Cám ơn các bác !! e cũng tính cắt thử kiếng nhà bỏ ... mà k đc :) Nge các bác nói vậy cũng yên tâm :) ! hôm bữa e cắt thử thì sơ ý để cạnh kiếng làm dứt tay ... nên dẹp luôn !!
    Lần này rút kinh nghiệm + quyết tâm hơn :blushing:

5. phucnm

phucnm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    154
    ra hàng mà cắt cho nó nhanh, nó còn mài cạnh cho đẹp nữa, cắt ko chuẩn cạnh ko phẳng thì dán lệch đó bạn