Help!!!!!!!!!!!!!

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi peterle0901, 19/12/07.

1. peterle0901

peterle0901 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hix!!!! thằng em nhà mình do lỡ tay wậy phá nên làm bể ống nhiệt kế trong hồ và làm thuỷ ngân tràn ra nước, do thuỷ ngân nhẹ hơn nước nên mình đã vớt thuỷ ngân ra hết và bắt cá ra, theo các bác bây h mình có cần thay nước hết nguyên hồ hay ko và có cần làm vệ sinh hộp lọc và máy lọc ko :( :( , vì mình biết thuỷ ngân rất độc mà hồ thì chỉ có 1 cái nên bây h các bạn có cách nào giúp mình khử đc độc tố trong thuỷ ngân ko :(:(

2. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    - Thủy ngân rất nặng ( nặng hơn cả sắt ) nên không thể nào nổi lên mặt nước được mà phải chìm xuống đáy nước.Hơn nữa các nhiệt kế hiện nay dùng trong hồ cá không phải là thủy ngân đâu mà là 1 loại rượu. Vì vậy vớt ra hết là tạm ổn rồi, vệ sinh máy lọc & thay nước là cần thiết. Nếu muốn hết hoàn toàn thì bắt cá ra, tháo hết nước, lấy muối chà vệ sinh, xong phơi nắng là ok luôn. Ah, thay cả bông lọc nữa.

3. peterle0901

peterle0901 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ừhm mình cám ơn bạn nhiều nha khi nghe đc tin này mình cũng bớt lo lắng rồi :D