help

Thảo luận trong 'CÁ VÀNG - CHÉP - KOI' bắt đầu bởi yeucaliathia, 2/4/08.

1. yeucaliathia

yeucaliathia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    173
    có anh chị nào cho em hỏi với em tính mua hồ 20*45*12 dể nuôi 1 em cá vàng và mấy em 7 màu với lại ko sủi oxy đc kô vậy mấy bác :D:D:D:D:D:D

2. iSh!tsy

iSh!tsy Member

Thích đã nhận:
    1
    Cá vàng thì phải mua cá nhỏ nhỏ thôi, bự bự chút là die ngay, và bạn phải chịu khó thay nước đấy, nó ị kinh lắm :))

yeucaliathia thích bài này.
  3. matkelele89

matkelele89 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    hồ nhỏ wa mà nuôi ba đuôi làm gì . nuôi 7 màu đi bạn mình thấy tụi nó cũng đẹp lắm . mà cũng không cần sục oxi nua

4. lethanhha

lethanhha Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Bác không có máy sủi cũng được, mua máy lọc RS ấy vừa lọc vừa sủi, giá cũng ngang ngang nhau thôi mà. Nếu bác chỉ có lọc nước không thôi thì để nó cao cao lên 1 chút nó sẽ như một thác nước giúp bổ sung phần nào lượng oxi
    @matkelele: nếu nuôi 7 màu mà không có sủi thì mình thấy nó toàn ở trên mặt nước thôi, mà như thế thì sao nhìn thấy nó đẹp thế nào được, mình thấy ở 1 số cửa hàng bán cá đều cho máy sủi vào bể 7 màu cả, chúng nó xếp hàng lại trông đẹp hơn nhiều

5. Angel Fish

Angel Fish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Pác mà để cá vàng chung với bảy màu thì có mà cá vàng rượt bảy màu đến chết (ai bảo nhiều màu hơn ta:D).Đó là kinh nghiệm đau thương của em khi thả vài em bảy màu vào bể cá vàng.
    Cái thứ 2 là pác không sủi ô xi cho bể cá vàng thì chúng sẽ nổi lên mặt nước vì thiếu ô xi và die sau mấy hôm.Nhưng nếu pác dùng máy lọc có sủi ô xi thì dòng chảy mạnh quá sẽ làm cho cá bảy màu chết đấy ạ.
    Thế nên em khuyên pác mua hồ bé như thế thì nên nuôi bảy màu .Thả vài sợi rong xuống và cho ăn lăng quăng hoặc thức ăn hạt xay nhuyễn .Trang trí nhẹ = mấy hòn đá là được.
    Chúc pác thành công và bảy màu đầy đàn.;)