help

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi TrangPhong, 17/7/10.

1. TrangPhong

TrangPhong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    152
    huhu. các pro cho em hỏi chút nhé. em vừa bẫy được 1 em chào mào non. hiện giờ cũng khá rạn người rồi. nhưng mà nó lại đang bị tiêu chảy. ~X(~X(. em tham khảo trên 4r khá nhiều rồi nhưng cách trị khó quá. :-S:-S. vậy có ai có cách trị bệnh nào đơn giản k? chỉ cho em với. à mà e không có thời gian làm cám chim. liệu có loại cám nào mua cho ăn luôn được không ạ?:confused: thanks :)

2. bemaap

bemaap Active Member

Thích đã nhận:
    212
    có cách đơn giản nhưng hiệu quả.bạn lấy chuối mộc mốc(chuối cúng)chín khoảng 70 đến 80% cho ăn dài ngày,khi nào thấy phân đi đẹp là tốt,phải ăn dặm thường.

3. TrangPhong

TrangPhong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    152
    hix, thanks bác. Nhưng cách này em cưng thử ròi, tuy nhiên không ăn thua. :(

4. cristianodat

cristianodat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    65
    Bác dùng chuối và cho lên chuối 1 ít cám đậu phọng dùng cám này cho chào mào ăn đó tâp dần thì nó cung~ bjk ăn cám mah` thôi chúc bác thành công

5. tim_lam95

tim_lam95 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    111
    bác ra tiệm thuốc tây hỏi mua men tiêu hóa loại nhẹ về pha với nước cho chim uống ngưng cho ăn cam hoặc các loại trái cây khác ngoài chuối ,cho ăn cám vài ngày để phân trở lại bình thường