Help

Thảo luận trong 'Phòng - Chữa bệnh cá Đĩa' bắt đầu bởi phiphi, 13/7/06.

1. phiphi

phiphi Member

Thích đã nhận:
    0
    tôi là 1 thành viên mới, tôi có 1 hồ cá dĩa. Mấy hôm nay 2 con bơi nghiêng nghiêng rồi cụp vây, vãy bị bong trắng trắng, cao nhân nào chỉ cách dùm với.
    thanks.:confused:

2. handtohand

handtohand Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn có thể mô tả kỹ hơn được ko vì bạn chỉ ghi hiêu đó có lẽ ko đủ cơ sở cho các bác khác tìm ra nguyên nhân bệnh của cá và bạn cũng có thể tìm lại vài bài viết cũ để tham khảo trong khi chờ có người trả lời giúp bạn và như thế có lẽ cũng tốt hơn cho cá đấy.Mình có thể góp ý thêm là có thể cá bạn bị nấm đấy nên bạn hãy bỏ muối và cấm sưởi cho tụi nó kẻo ko là cá bạn lại mệt ah

3. lamcamthanh

lamcamthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    =)) :mad: chỉ vài chi tiết này thì có tiên cũng không biết con cá bị bệnh gì đâu bạn.

4. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    má cá của bạn có bị stress ko vậy , thôi thì bạn cứ lấy vài tờ báo hay vải mà che kín hồ lại ........ko đọng đậy đến hồ cá ....cho muối hột vào bể , tăng nhiệt lên .....ko cho ăn ...xem như thế nào rùi lên đây báo cáo cho anh em biết rùi còn có cách mà giúp đỡ

5. phiphi

phiphi Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá của tôi không thấy bị stress, vẫn ăn uống ngon lành. Tui nuôi trong hồ rong, vậy bỏ muối vô có chết cây không vậy? Tui mới mua thuốc ngoài tiêm tên Mycine bỏ vô, và bật sưởi không biết hiệu quả gì không.

6. mynlove

mynlove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    ặc..bạn định hại cái bể rong à...ko nên cho muối và thuốc vào bể..thứ tiếp theo muốn dùng sưởi cho cá thì nên để 32 33 độ..mà cho vô bể rong thì quả nè đúng là thành cái nồi lẩu thật rùi..bạn phải bắt hết cá ra 1 cái bể bé..hoặc chí ít là 1 cái xô khoảng 18 lít trở lên..sau đó cho muối cho thuốc cắm sủi...cá của bạn ăn vẫn ngon lành cơ à..người có bị thâm đen đi ko ??

7. lamcamthanh

lamcamthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn có thể mua thuốc nâu của Nhật cho vào đi, loại đó hay lắm, nhưng hơi mắc đó. nhưng về liều lượng mình cũng không rõ lắm, bạn nào biết chỉ nhé....