hepl .....

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi cedric em, 23/8/06.

1. cedric em

cedric em Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    chào các anh,các anh giúp em với
    em mới mua 1 em king bacara,về nó đi ngoài,cục phân của nó đen đen có cái gì màu trắng giống bông gòn bao bọc lại,em đi tiệm bán cá thì họ bảo là bị bệnh đường ruột,và họ bảo mua thuốc hiệu JIN DI về bò 1/2 bịch vào hồ ngâm 3 hoặc 4 ngày,như vậy có đúng không ?àh còn chuyện này nữa là em bắt 1 con lahan nhỏ hơn nó cho nó kè,không biết làm sao nó rượt con đó rồi ở hậu môn của nó có 1 cục gì đỏ giống như máu lồi ra ,em tưởng là nó đi phân máu,ai ngờ nó bơi wa bơi lại,rồi cái cục đó rút trở vào,nó bị gì vậy ? giúp em với,em mới chơi lahan, chỉ giúp em để em trị cho cá không thoi thì nó chết mất.....help me please!!!!thanks!!!!!

Last edited: 23/8/06
  2. CHOCOLATE

CHOCOLATE Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Cá của bạn không sao đâu cái cục đỏ đỏ bạn nói là khúc ruột của nó đó còn đi phân trắng trắng thì là đo thức ăn thôi cá mình như vậy hoài có sao đâu bạn yên tâm đi

3. chuôtcon

chuôtcon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    tội quá , mua nhằm cá bệnh rùi.Thường tôi thấy mấy con lòi ruột vậy sống không thọ lắm đâu.CÒn phân trắng là bệnh đường ruột . Cách chữa có ghi đàng sau bịch thuốc mà bác mua (dĩ nhiên là tiếng anh rùi) , hãy đọc và làm theo hướng dẫn sử dụng . Nhưng nhớ cho thuốc nặng tay 1 tý thì nó mau khỏi bệnh được ....chúc mau mua được cá đẹp khác

4. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
  5. cedric em

Thích đã nhận:
    3
    trời ơi !!!bác chuột con nói bị như vậy là sống không có thọ kìa,đúng khôgn các bác, không lẽ cục cưng ......bậy giờ thì cá cũng tạm ổn nhưng khúc ruột đó vẫn lồi ra ngoài rồi rút vào rồi,có người bảo cá như vậy là cá mái đúng kô các bác....kông biết làm cách nào để nó kô lồi ra nữa,cá mình quí quá ma thấy nó bịnh mà không biết làm gì thì quả thật tội cho nó lắmmmmmmmmm

6. thangtony1989

thangtony1989 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    Bạn pót hình xem cá bạn là trống hay mái. để anh em còn biết nha!!!!!!

7. cedric em

Thích đã nhận:
    3
    thật tình mà nói thì m cũng không rành mấy về việc pót hình,nhưng m sẽ cố gắng tìm hiểu để pót lên,thân chào

8. cedric em

Thích đã nhận:
    3
    cám ơn các anh đã wan tâm,cá m đã hết nhưng sợ nó sống không đc lâu và sợ bịnh sẽ tái phái nên em đã đem cá đi phóng sanh rùi....như thế sẽ làm cho cá đc tự do,cám ơn những kinh nghiệm mà các a đã chia sẽ