Hết sức chịu đựng

Thảo luận trong 'Gác cu ký sự' bắt đầu bởi thanhhienbd, 8/1/14.

1. thanhhienbd

thanhhienbd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7,960
    quả thật là từ ngày đại ca cugayvietnam pos bài sop lồng đến nay tính ra cũng hơn cả tháng rồi hihi,và cũng từ cái ngày hôm đó đến nay em như con ma xó ngồi suốt ở góc nhà cứ cặm cụi khoan với dùi mãi mà k được đi đâu:crying:,hôm nay hết sức chịu đựng rồi nên lọ mọ dẹp đồ nghề làm lồng qua 1 bên,quyết định phải đi núp lùm mới được :laughing::laughing: và cuối cùng kết quả thật tốt đẹp thật thoải mái và sảng khoái kakakaka niềm vui của em đây các bác xem nhé
    [​IMG][/URL][/IMG]
    [​IMG][/URL][/IMG]
    [​IMG][/URL][/IMG]
    [​IMG][/URL][/IMG]
    [​IMG][/URL][/IMG] :-*:-*:-*I-|I-|

2. ancugay

ancugay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14,551
    Chúc mừng chú! Mồi hay, bổi đẹp! Hà nội đêm trở gió rồi. Không biết cuối tuần có đi gác đc kg đây??? Nhìn sơ qua thì thấy qui, cườm và cặp chân khá đẹp! Mai chụp lại hình để anh tập chém nhé? Kaaaaaa!

3. ToanTuyenQuang

ToanTuyenQuang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    363
    Chúc mừng chủ thớt, e bổi đẹp. Ngoài Bắc thời tiết lại thay đổi, cuối tuần chắc ngồi nghe gió về thôi cụ An ạ

4. thanhhienbd

Thích đã nhận:
    7,960
    vâng em nó đây anh chém thoải mái
    [​IMG][/URL][/IMG]
    [​IMG][/URL][/IMG]
    [​IMG][/URL][/IMG]
    [​IMG][/URL][/IMG]

5. dong_pham

dong_pham Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    14,881
    ơ chim về có một ngày, xiềng xích kiểu này mà phân tốt vậy bác.chúc mừng chúc mừng.

6. thanhhienbd

Thích đã nhận:
    7,960
    hôm qua đánh ở gần nhà nên chắc có lẽ em nó k bị mất sức nhiều bác ĐÔNG ạ,và phần nữa là em nó là chim đói hay sao ấy về đến nhà cho em nó vào lồng đổ lúa vào mà em nó ăn như điên k biết mệt mỏi bác à vì thế mà mới có từ trưa hôm qua đến giờ ỉa 1 khay phân nhìn mà phát khiếp hahahahaha

7. lehieuhp

lehieuhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,970
    Mồi cùi, lụp lởm mà cũng bắt được bổi nhỉ. Chúc mừng chú!

8. ancugay

Thích đã nhận:
    14,551
    Chít chửa! Để anh mài dao đã nhé? E hèm! Con này giọng đồng lớn tiếng, gù khá có kèm. Mà nghe chú miêu tả sau khi về lồng ăn uống kiểu này thì 99 phần trăm là tên tù vượt ngục rồi khaaaaaaa! Mà có lẽ vượt từ avi nhà ai đó rùi hụ hụ hụ mệt quá...!

Last edited: 9/1/14
  9. thanhhienbd

Thích đã nhận:
    7,960
    kakaka ]Mồi cùi, lụp lởm mà cũng bắt được bổi,thế mới nói anh nhể,mà lâu nay anh làm gì mà bận rộn thế hả k thấy nói năng gì cu cò nữa,hay là dạo này có cu con rồi quên vụ gác rồi ở nhà chăm cu non đấy

hahaha dạo này thấy anh từ từ đao cũng sắc rồi đấy nhỉ,mặc kệ chim xổng hay rừng gì cứ nhao vào lưới là mang về đãi thóc cho ăn phải k anh ơi

Quangiahuynh, PHIOMON and ancugay like this.
  10. Cudatmientay

Cudatmientay Active Member

Thích đã nhận:
    275
    Nhìn tiêu đề của topic, tưởng anh Quyến chịu hổng nổi....?! Hôm uống cafe chung, nhìn mấy em chân dài váy ngắn đi ngang anh nói " nhìn mà em chịu hổng nổi", hôm nay tưởng như thế chứ?
    Chúc mừng anh! 2 tháng quét Nghệ lên người và ủ lồng, giờ thì đã "chịu nổi" rồi hén.

11. thanhhienbd

Thích đã nhận:
    7,960
    chào tất cả ae mê cugay
    hôm nay mùng 9 tết thấy ngày 9 chắc là ngày đẹp nên em quyết định khai lụp đầu xuân
    buổi sáng mang 2 con mồi lỡ đi khai lụp kết quả đến trưa về k Hình ảnh
    buổi chiều hứng quá lại mang 2 con khác 1 mồi trai và 1 mồi lỡ khác đi chiến tiếp và kết quả là thành công mỹ mãn mỗi con tóm 1 chú bổi xin ae xem cho vui
    1/ bổi thổ sấm dán quy mồi trai tóm đây
    [​IMG][/URL][/IMG]
    [​IMG][/URL][/IMG]
    [​IMG][/URL][/IMG]
    [​IMG][/URL][/IMG]
    2/và đây là 1 em thiếu niên do mồi lỡ tóm
    [​IMG][/URL][/IMG]
    [​IMG][/URL][/IMG]
    [​IMG][/URL][/IMG]
    sau khi mồi lỡ tóm em thiếu niên thấy em nó còn nhỏ dại quá nên sẵn đầu năm phóng sanh em nó
    [video=youtube;FgVsbClctXI]http://www.youtube.com/watch?v=FgVsbClctXI&feature=c4-overview&list=UUA7wWA6eWTnvQUjbTo7FwfA[/video]
    chúc cả nhà xem vui vẻ hihihi

12. ancugay

Thích đã nhận:
    14,551
    Chúc mừng chú! Lộc đầu xuân vậy là ok rồi. Con bổi có bài bản gì không chú? Chờ nó ăn uống tốt cho nó ra HN đê! Gì chứ cứ giọng thổ sấm là anh mê rồi!

13. thanhhienbd

Thích đã nhận:
    7,960
    hehehehe anh ơi em thả vào lồng rồi khi nào nó gáy ngon ngon em chuyển nhé hehehehehehe

14. thanhhienbd

Thích đã nhận:
    7,960
    và hôm nay em nó nhìn khá đẹp trai
    [​IMG][/URL][/IMG]
    [​IMG][/URL][/IMG]
    [​IMG][/URL][/IMG]

15. lehieuhp

lehieuhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,970
    Chúc mừng chú! Anh nghĩ con thổ sấm dán qui là chim được nuôi rồi có phải không em. Mặt nó đẹp quá, lại cả cặp cán nữa chứ đáng nuôi lắm đó.

16. thanhhienbd

Thích đã nhận:
    7,960
    con chim này thực ra nó cũng đã có nhiều tay rình rồi a ạ nhưng chưa ai có duyên đo ván em nó hên sao em lại có duyên với nó đấy mồi chiến với nó cũng vất vả lắm hơn 1h đồng hồ mới thu phục e nó đấy a ạ và em cũng muốn rớt tim ra ngoài với nó vì nó kinh nghiệm chiến trường đầy mình rồi anh à nói chung là cũng kha khá đấy hihihihihihi

17. tmc.gogang

tmc.gogang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11,366
    Chúc mừng Thanhhienbd-Lộc đầu năm mới vậy là tốt quá rồi, nhìn em bổi -về miệng,bộ cườm,cặp trụ,đều đẹp.Phải tốn công đãi lúa thôi! hè hè....cứ cái đà này chắc chắn là không thể ngồi nhà để làm lồng cho yên đây.Thân ái!

thanhjjk, hahai, cucuom and 2 others like this.
  18. thanhhienbd

Thích đã nhận:
    7,960
    thansk bác nhiều con này em nó cũng khá đẹp nhưng còn phải đãi thóc dài dài bác ạ ,còn lồng của ae thì em cũng phải làm cho ae bác à vui nhưng k quên nhiệm vụ hihi,xuân mới chúc bác cùng gđ mạnh khỏe,THÂN

19. Cu Cườm

Cu Cườm Guest

Con thổ sấm dán qui là chim đã được nuôi một thời gian rồi......chim mới bắt sao có bộ lông đó được.

Last edited by a moderator: 10/2/14
  20. thanhhienbd

Thích đã nhận:
    7,960
    chào bác hihihihihi tại vì con này em nó sống ở cội này cũng khá lâu rồi,cũng đã có nhiều ae tham chiến cùng chú nó nhưng do ae chưa có duyên hay sao ý nên chưa ae nào chinh phục được em nó vả lại chỗ này ae họ biết và cũng kín quá,hôm đầu năm họp mặt caphe xuân ae họ nói chuyện thì mới lòi ra cội của em nó nên em liều 1 phen mang chim mồi đitham chiến xem sao, mục đích chính là khai xuân lấy hên đầu năm thôi ai dè em nó hạp duyên với em nên đã theo em về nhà đầu xuân ý mà,em nó cũng dằn cho mồi em 1 trận tơi bời gần 2h đồng hồ mới chịu nhảy cầu tử đấy bác ạ hihihihihihi

Last edited: 10/2/14