Hình ảnh chọi Mi ở chùa Kim Liên

Thảo luận trong 'Quán Cà phê Họa mi' bắt đầu bởi cuoptrengianmuop, 6/8/05.

1. cuoptrengianmuop

cuoptrengianmuop Super Moderator

Thích đã nhận:
    425
    Hôm nay, tình cờ lướt web chọi Mi ở Trung Quốc, thế quái nào em lại túm được 2 tấm ảnh của dân chọi Mi HN. Trước đây, thường chọi sáng chủ nhật ở chùa Kim Liên. Nhưng hiện nay đã chuyển địa điểm, hôm Còi và anh VTTL đi đã không thấy.

Bác nào biết địa điểm mới thì pót lên nhé! Lâu lắm rồi mình không đi xem chọi Mi.

KtsBim thích bài này.
  2. HưngLTT

HưngLTT New Member

Thích đã nhận:
    196
    Hello các pác, Hội hoạ mi chiến Hà Nội vẫn tổ chức thi đấu bình thường vào các sáng CN hàng tuần (riêng tuần này thi đấu vào T7 16-9-2005 vì 17 là ngày rằm) thời gian từ 7h15 sáng. Rất vui là đã phát hiện ra 4rum này, ở trong ảnh em xin giới thiệu bác đầu hoi hói cầm tấm thẻ màu nâu là bác Ảnh nhà ở Kim Mã, bác hiện đang là Hội phó. Bác mặc áo xanh đứng cạnh người đội mũ trắng là bác Dân - Chủ tịch Hội Hoạ mi chiến Hà Nội. Em không nhầm thì 2 cặp chim này là của anh Đông ở Tăng Bạt Hổ (người cầm áo lồng màu đỏ) và của bác còn lại thì em kô nhớ tên nhưng thuộc đội ở Bùi Thị Xuân. Ở ảnh dưới là anh Thành trọng tài (ngồi gần cái đồng hồ) và anh Dũng Bác sĩ làm thư ký.

KtsBim thích bài này.
  3. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,460
    Xin chào mừng Đ/C HungLTT đến với diễn đàn chim, trước đây mình cũng đã từng có thẻ hội viên và đã từng nuôi chú Bạch đầu ông một thời gian sau này do điều kiện nên không tham gia tiếp được, rất mong Đ/C tham gia và giúp đỡ diễn đàn, nếu có thể đề nghị Đ/C thông báo cho hội Mi chọi tham gia diễn đàn để đẩy mạnh phong trào, đưa tin kịp thời diễn biến của phong trào chơi Mi.

rongbiengl, nguyenhaicat and KtsBim like this.
  4. hoa lan

hoa lan New Member

Thích đã nhận:
    11
    Vậy là vẫn tổ chức tại địa điểm chùa Kim Liên hay chuyển địa điểm nào rồi ạ.

KtsBim thích bài này.
  5. iss

iss New Member

Thích đã nhận:
    169
    Mình xin đính chính lại thông tin của bác Hungltt một chút ,,chú Dân là hội phó, còn hội trưởng là anh Hà đăng kiểm ( ko có mặt trong ảnh)
    hội mi chiến hn vẫn tổ chức ở chùa Kim liên ,,vào sáng cn hàng tuần mà ,,, tuần tới Siêu giải dánh vào sáng thứ 7 vì chủ nhật là mùng 1,,,mời mọi người đến tham gia cổ vũ cho hội

KtsBim thích bài này.
  6. hoa lan

hoa lan New Member

Thích đã nhận:
    11
    Tiếc quá mình định sáng CN đi xem, không để ý là lịch thay đổi. Chiều nay đã lọ dọ đi dò đường trước rồi chứ. Tuần sau thì lại không ở Hà Nội rồi

KtsBim thích bài này.
  7. ndquang

ndquang New Member

Thích đã nhận:
    7
    Kể cũng lạ, làng Hoa Mi chọi HN ta có lẽ như ít lên mạng quá!
    Sáng nay là sáng Chủ Nhật rồi mà không biết Họa Mi đang chọi hay những anh chàng Khuyên sành điệu đang thi hót ở đâu đây ?? HaiZzz !!!

KtsBim thích bài này.
  8. ndquang

ndquang New Member

Thích đã nhận:
    7
    Thông tin này giành cho ai đang cần như tôi mấy hôm trước đây!
    Các buổi dợt chim Vành Khuyên thường vào sáng thứ Bảy và sáng chủ Nhật tại quán Cafe Cây Đa ở số 8 phố Lê Lai (trong khuôn viên của cung Văn Hóa Thiếu Nhi) (hình như đây chỉ là một điểm). Các chủ Khuyên thường đến muộn (từ 9:30 trở đi). Nói chung rất tuyệt. Nhưng công bằng mà nói, chỗ này hơi ồn (trẻ con chơi nhiều, quạt máy, động cơ cỗ máy đu quay...thành ra đỡ hay đi rất nhiều.
    Còn hội Họa Mi thì ở Chùa Kim Liên đúng rồi! (trên đường Yên Phụ, bên cạnh cổng một KS mới hiện đại mới mở). Tôi vừa đến sáng hôm qua (chủ Nhật) nhưng trượt vì là ngày dằm. Mấy chị bán hàng ở đó cho biết chọi HM có tất cả các sáng Chủ nhật. Nhưng nếu ngày chủ nhật ấy đúng ngày dằm (15 âm) hặc ngày mồng 1 (mồng 1 âm), hội sẽ chuyển lên trước một ngày (tức là thứ Bảy).
    Các bạn yêu thích xem Mi chọi chú ý để không bị lỡ.
    Thân chào.

KtsBim thích bài này.
  9. thanhlinh_81

thanhlinh_81 New Member

Thích đã nhận:
    18
    Cám ơn thông tin của ndquang vậy mà mình tưởng hội mi chọi đã chuyển ra sau gò Đống đa rồi.

KtsBim thích bài này.
  10. Đức VNT

Đức VNT New Member

Thích đã nhận:
    14
    Thông tin thêm về Hội chim họa mi chọi Hà Nội!

Chào các bạn!
    Mình là Đức, ở Hà Nội, hiện nay là hội viên của Hội chim họa mi chọi Hà Nội.
    Mình xin phép bổ sung thêm một vài thông tin của Hội. Sau lần Đại hội vừa tổ chức hồi đầu năm nay, anh Đoàn Việt Hà (Hà Đăng Kiểm hay Hà Ngã Tư Sở) đã trúng cử chức Chủ tịch Hội chim họa mi chọi thủ đô Hà Nội. Hiện nay, Hội tổ chức thi đấu định kỳ vào sáng chủ nhật hàng tuần tại chùa Kim Liên, Nghi Tàm, Hà Nội; trận thi đấu vào ngày chủ nhật cuối cùng trong từng tháng là trận siêu giải của tháng đó. Trong những trường hợp đặc biệt như chủ nhật trùng vào ngày rằm hay mùng một, tổ chức các trận thi đấu liên tỉnh hay chào mừng các ngày lễ... thì lịch thi đấu có sự điều chỉnh một chút, thường là chuyển sang sáng ngày thứ bảy.
    Việc thi đấu tại gò Đống Đa, Hà Nội là việc tổ chức tự phát của các anh em thi đấu đối kháng (đánh đôi ăn tiền) không nằm trong hệ thống tổ chức và cơ cấu giải thưởng của Hội chim họa mi chọi Hà Nội. Những trận thi đấu này cũng có rất đông anh em trong giới chơi chim họa mi chọi tham gia và cổ vũ, thường diễn ra vào sáng thứ bảy hàng tuần.
    Thân chào các bạn!

nguyenhaicat and KtsBim like this.
  11. HưngLTT

HưngLTT New Member

Thích đã nhận:
    196
    Bác iss ơi, thời điểm bức ảnh thì bác Hà đăng kiểm hình như là uỷ viên ban chấp hành thì phải, sau này có lúc còn bị đỳ ko có mặt ở BCH hội cơ. Bác Hà đăng kiểm (Hà Ngã Tư Sở) là người tuổi trẻ tài cao, luôn luôn mong muốn phát triển hội theo hướng tích cực (tôi nói theo quan điểm của tôi nhé, đừng có bác cho tôi là đệ bác Hà là rách việc lắm, tôi đã tạm nghỉ chơi gần hay hơn 2 năm rồi thì phải :( ). Bác Hà NTS đã trúng cử vào chức chủ tịch hội vào Đại hội của Hội vào tháng 12 năm ngoái thì phải.

KtsBim thích bài này.
  12. HưngLTT

HưngLTT New Member

Thích đã nhận:
    196
    Thằng Đức này là chơi chym chọi ko nghe lời mình cảnh báo từ đầu đây mà :laughing::laughing::laughing:

KtsBim thích bài này.
  13. Đức VNT

Đức VNT New Member

Thích đã nhận:
    14
    :laughing::laughing::laughing::laughing::laughing:
    Tư tưởng giã đám, từ bỏ cuộc chơi, mang tiếng là huynh trưởng nhưng giờ 10 thành công lực chỉ con hai, yếu kém quá nhiều anh Hưng nhỉ
    :laughing::laughing::laughing::laughing::laughing:

KtsBim thích bài này.
  14. tranduy

tranduy New Member

Thích đã nhận:
    20
    ít hình quá có thấy được gì nhiều đâu bác,gủi thêm đi bác ơi

KtsBim thích bài này.
  15. iss

iss New Member

Thích đã nhận:
    169
    đợt này bận quá ko ra hội được , nên ko chụp đxc cái ảnh mới nào cả mong anh em nào có thời gian chup máy cái ảnh cho anh em trên forum được xem và cập nhật thông tin

KtsBim thích bài này.
  16. bird82

bird82 New Member

Thích đã nhận:
    32
    các anh không chụp nhiều vào gửi lên đây cho bọn em xem cho đã chư thêw ít quá

KtsBim thích bài này.