hic hic!!!!giúp mình với!!

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi denny, 19/3/08.

1. denny

denny Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    bạn nào thường hay bẫy khoen chỉ mình với!!!nhà mình hay có khoen về lắm!! mình có nuôi ba con khoen!!nhưng hễ thấy chim lạ là nó là tụi nó líu chừng nào con khoen lạ đi chỗ khác thì thôi!!khoen lạ chạm vào lồng là nó đánh liền !!!nên ko cách nào bẫy được tức lắm!!!nhìn khoen bổi ngoài trời mà thèm wá!!nhưng ko bắt dc!!!giúp mình với!!!

2. khoen_pro

khoen_pro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    chim của bạn pro wa thì chim nào dám vào , mua 1 con mộc mà làm mồi , he he . Khoe khéo thật, Cao Thủ!!!

3. umbro

umbro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    công nhận là khéo khoe.pro nói đúng đấy.trùm kín khăn lồng chim xịn vào cho vào nhà là hết líu, hết đuổi khuyên giời.mua con khuyên mái hoặc khuyên bổi siêng kêu cho vào lồng bẫy thế là xong bước 1.chờ chim giởi bay vào lồng bẫy thế là xong bước 2.cho chim bổi ra riêng lồng nếu là chim hay là xong bước thứ 3.nuôi cho chim ăn được cám tầm 6 tháng mà không thấy chim líu là thất bại vặt lông cho vào nồi nấu miến là xong phim.mệt với mấy ông khoe chim quá chim tui to và đen chả khoe thì thui

Công tử chơi chim !!!

Last edited by a moderator: 20/3/08