Hien thi ngay thang tren dau bai viet

Thảo luận trong 'Thông báo - Hoạt động - Góp ý' bắt đầu bởi conlele, 2/11/06.

1. conlele

conlele Well-Known Member

Thích đã nhận:
    84
    Thưa BQT diễn đàn ABV,
    Conlele cũng chỉ mới gia nhập ABV được 2 tháng thôi. Đây là diễn đàn đầu tiên mà mình tham gia mặc dù đã online trên internet lâu lắc lâu lơ rồi. Nhưng phải nói đây là một diễn đàn cực kỳ bổ ích cho những ai đam mê cá cảnh - cây thủy sinh...:x :applause:

Có một chi tiết rất nhỏ mà mình thấy ngay từ ngày đầu mà tới bây giờ mới dám mạo muội góp ý:
    - BQT có cách nào sửa lại cách Hiển thị ngày tháng trên đầu mỗi bài viết theo kiểu Việt Nam được không ạ? (Bởi vì hiện nay cách hiển thị ngày tháng theo kiểu Mỹ: tháng trước, ngày sau)

Đây là 1 chi tiết rất nhỏ nhưng cũng là một điểm làm mất chút ít thời gian của nhiều người. Theo thói quen, ngày tháng là chi tiết thứ 2 mình đọc ở mỗi chủ đề (sau mục: Tiêu đề), nhưng mỗi lần đọc đều phải "DỊCH" cái ngày tháng đó ra tiếng Việt, nhiều khi nhầm lẫn (mình cũng khách quan đoán rằng tình trạng gần đây một số bạn lấy bài cũ ra để bình luận, nhiều khi có phải do nhầm lẫn về cách đọc ngày tháng không:confused: )

Rất cảm ơn nếu được BQT ABV lưu ý vấn đề trên.

2. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    He...he....bác conlele góp ý khá chính xác và cực kì chân thành,e cũng ủng hộ để phát triển cho vốn tiếng Việt của chúng ta.Nhưng chắc có lẽ k có hiện giờ theo kiểu đó chăng,vì bộ giải mã này là hàng nhập phải k các bác BQT???
    Nếu chỉnh đổi đc thì e rất mong xài như kiểu tiếng Việt í!Cám ơn các bác nhiều nhá!!!

3. conlele

Thích đã nhận:
    84
    Cảm ơn BQT ABV !!!

24-08-2006, 11:59 PM

Cảm ơn BQT ABV :applause: :applause: :applause:
    Mặc dù không có thời gian trả lời bài của conlele, nhưng hình như BQT đã sửa lại cách hiển thị ngày tháng theo kiểu Việt Nam rồi (Xem dòng copy ở trên từ bài của Admin:applause: :applause: )

Một lần nữa hoan hô.=)) =)) hoan hô :applause: :applause:

4. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Hì hì, việc gì cần làm thì cứ làm chứ! đâu cần phải trả lời nhỉ
    Tóm lại là rất cần ý kiến của các bạn vì không thể quán xuyến hết được, từ việc tăng thêm các tiện ích, phân chia chuyên mục.... cũng chỉ nhằm mục đích hỗ trợ được tối đa do Thành viên của ABV mà

5. conlele

Thích đã nhận:
    84
    Dạ, mấy Bác trong BQT chịu bỏ thời gian lắng nghe cũng là đáng quý lắm ạ.
    Hy vọng rằng mọi người đều sẽ "chung tay" xây dựng ABV "ĐẸP & VỮNG MẠNH".

Một lần nữa cảm ơn Anh Tienbm.

6. haohao

haohao Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    406
    Sẵn đây cho em có ý kiến nhỏ ạ.
    Nếu được thì bác tienbm cho Việt hóa toàn bộ diễn đàn được ko ạ, em thấy một số chi tiết vẫn còn để tiếng Anh nhìn chưa được Việt Nam lắm ạ.

7. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Hì hì, cái này vượt quá khả năng rồi, nói vậy thôi chứ cũng phải từ từ, mà như thế này, mù ngoại ngữ như mình cũng thao tác ngon lắm rồi