Hiện tượng lạ

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi Phan văn Thuận, 7/5/06.

1. Phan văn Thuận

Phan văn Thuận Active Member

Thích đã nhận:
    0
    ~X( Huynh nào biết xin chỉ dùm Tôi.
    Tôi mới nuôi cá La hán. Hiện Tôi đang có 2 con : 1 đực và 1 cái ngăn riêng bằng kính, ô ở giữa nuôi cá mắt lồi. Sáng nay sao thấy da con cái sẫm màu lại nên Tôi định cho nó vào chung với con đực để xem có khá hơn không ( Con đực gấp 3 con cái ) thì con cái có cắn con đực 1 cái không đến nỗi gì nhưng sau đó không hiểu vì sao con đực đờ hẳn đi có vẻ như sắp chết đến nơi, thậm chí đụng vào nó không muốn cử động. Tôi liền tách riêng ra thì đến tối nó đã tỉnh lại nhưng màu có sậm lại ( nó cũng lên màu nhưng ít thôi ). Bây giờ thì Tôi đã tách chúng ra nhưng để ở 2 ô liền kề nhau. Hiện tượng xảy ra nói trên lý giải như thế nào. Huynh nào biết xin chỉ giúp. Xin cám ơn!

2. beebee3110

beebee3110 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    dễ hiểu thôi bác ơi,chú cá nhà bác sợ vợ í mà,em nghỉ chắc cá cái dữ quá đấy,

3. binhson84

binhson84 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Chắc cá trống của bạn bị đổi giới tình rùi đó, bạn mang qua thái lan cho người ta phẩu thuật chuyển đổi lại đi.
    Hihi chọc bạn thôi, Trước khi bạn bỏ cá mái vào cá trống thì bạn để cho 2 chú nhìn thấy nhau theo dõi em con trống có xuống màu hay sợ ko nếu sợ thì đừng bỏ chúng vào. Như bạn kể thì con trống đang bị sợ đó

4. Phan văn Thuận

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn các Bác. Tối nay Tôi bỏ vào thì 2 cô cậu ... hí hí hí ! chịu không nổi !
    Nó có gì bí xin các Huynh chỉ giáo cho nghe.
    See You again

5. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    Con trống bị sực ngai hyệt là siềng , bị dính chưởng rồi , em nhớ rồi nó là bà la sát tài thế đó

6. Who is fish

Who is fish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình không hiểu bác muốn nói gì ,chỉ hiểu sơớ .Có thể vợ la sát quá .:D =(( =((

7. Phan văn Thuận

Thích đã nhận:
    0
    Tôi đã làm theo ý của Bác Binhson84 nên hiện nay nó đã "tỉnh ngộ" rồi, hiện nay đang cho "hai cô cậu" bằng mặt nhưng không bằng lòng. Mình đợi khi nào 2 Anh chị tâm đầu ý hợp theo ý các Bác thì mới cho chúng lên sàn giao ...... đấu. Hì hì hì.
    Xin cám ơn các Huynh. Hẹn tái ngộ và xin chỉ giáo nghe.