hiện tượng tuyệt thực ở HVKL

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi CAVAYXANHS, 14/2/08.

1. CAVAYXANHS

CAVAYXANHS Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    các anh ơi ! giúp em vơi bé HVKL của em sau 1 tuần hổng cho ăn bay giờ chảnh ko ăn T_T . các anh có cách nào giúp nó ăn lại hông các anh . Mà dạo này nó kỳ lắm liên tục đưa cái vây ngực vào ngực con Ngân long rồi rùng mình . đó là hiện tượng gì vậy anh

2. clearboy

clearboy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Vụ này lạ quá nhỉ !!! Clearboy mới nghe thấy lần đầu
    Nuôi chung khó thế đấy, cá của em hơi mập nên không ăn cũng không sợ lắm nhưng còn vụ cọ vây rùng mình thì "no idea"
    Em kiểm tra lại chất lượng nước, bộ lọc xem sao?

3. CAVAYXANHS

Thích đã nhận:
    4
    chất lượng nước ổn cả . la nhất là món super wrom nó cũng ko ăn hic hic .nhai nhai nhai rồi phun y như ăn đúp-pơ-min vậy ^^. mấy ngày nay dụ nó ăn rít nó nuốt đc 1 con . lần sau lnó nhìn con rít tự nhai nhai ( chưa dớp con rít ) rồi quay đi chỗ khác hic hic . dụ này khó hiểu á T_T . dạo nì liên tục rùng mình vây kỳ xòe ra đã lắm ^^ . để em me quay phim lại cho các anh coai ^^

4. clearboy

Thích đã nhận:
    3
    Hồ của em dài 2m mà, anh sợ lọc của em không đáp ứng được rạp xiếc của em, anh chưa biết lọc của em hiện tại thế nào nhưng nếu lọc chưa ổn thì tạm thờ thay nước 20% mỗi ngày đi, chất lượng nước cũng là một lý do cá lười ăn đấy (chắc vậy vì nó vẫn ăn rết mà).

Hồ của anh chỉ 1m2 dùng hộp lọc 5 ngăn và máy bơm AP 3100

Last edited: 16/2/08
  5. caolunghongvi

caolunghongvi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chào bạn

theo mình biết là cá bạn đang bỏ ăn là cũng bình thường,nhưng bây giờ bạn phải theo giỏi thật kỷ nhé,vi có nhiều vấn đề: sình bụng,bạn cho ăn nhiều quá,ảnh hưởng thời tiết.và bạn hãy xem lại nước như thế nào.nhớ là phải theo dõi nhé bạn,dừng lơ là nguy hiểm lắm đo

6. suntuan

suntuan Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình nghĩ bạn caolunghongvy xem link nầy:
    http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=34010

7. suntuan

suntuan Member

Thích đã nhận:
    0
    Khi Bạn xem toàn bộ RẠP XIẾC 3 CON RỒNG thì bạn nghĩ sao về CAVAYXANHS (có biết cách nuôi cá không ?).
    sình bụng,bạn cho ăn nhiều quá:laughing::laughing::laughing:
    ảnh hưởng thời tiết.( Thời tiết TPHCM 1 tháng nay rất tốt):laughing::laughing::laughing:
    bạn hãy xem lại nước như thế nào.nhớ là phải theo dõi nhé bạn,dừng lơ là nguy hiểm lắm đo:applause::applause::applause:
    Sách có câu ( Sách nào quên rồi :laughing::laughing::laughing:):
    BIẾT THÌ THƯA THỐT
    KHÔNG BIẾT THÌ ONLINE ABV MÀ XEM
    .:laughing::laughing::laughing:
    Buồn qua vui với bác caolunghungvy 1 chút,có gì bỏ qua nhe.Ah có gì bác rãnh thứ sáu nầy mời Bác offline với tụi em.

8. kevdv

kevdv Moderator

Thích đã nhận:
    13

Không biết con hai con cá của bạn được mấy tuổi rồi? Nhiều khi cá không muốn ăn khi chúng có ý tưởng cặp kè. Cá rồng có thể bỏ ăn cá 3-6 tháng trong gia đoạn nuôi trứng trong miệng. Cư chĩ rùng mình không biết cá có phát tiếng âm thanh không? Đúng, cá rồng có thể phát tiếng âm thanh nghe rất là sợ ( sợ tại vì mình không ngờ là cá có thể phát âm được) khi vào mùa sanh đẻ.

9. CAVAYXANHS

Thích đã nhận:
    4
    hi

àh có anh . nó phát ra e .e.e....e.... y như máy lọc bị trục trặc vậy lúc đầu em tưởng máy lọc hư nhằm lúc tết chẳng ai bán....hic hic.... ai ngờ chú rùng mình làm em tốn tiền mua cá máy mới :mad::mad::mad:
    em cũng hi vọng nó cặp kè
    HVKL+ NL=:confused::confused::confused:hi hi ^^!:D

10. clearboy

Thích đã nhận:
    3
    Hy vọng rồi đây !!! sắp thành người nổi tiếng rồi :laughing::laughing::laughing:

Last edited: 18/2/08
  11. kevdv

kevdv Moderator

Thích đã nhận:
    13
    Nếu vậy thì bạn khỏi lo lắng về chuyện cá bỏ ăn nhé. Nếu cá không khỏe và nhà không sạch thì chúng không bao giờ nghĩ đến chuyến "Đôi lứa". Nhưng bạn cũng nên cẩn thận khi con đực (TL) không đặt đến mục đích thì sẽ đánh NL đến chết.
    Nếu may máng thì bạn có thể nổi tiếng két trên toàn thế giới, về chuyện thành công giữa hai loại rồng khác nhau.

nếu được thì youtube đi nào.
    chúc mừng.

12. CAVAYXANHS

Thích đã nhận:
    4
    hhi hii hy vọng hy vọng và hy vọng ^^. ko giấu gì anh cặp NL (lúc này chưa có con HVKL) này cách đây 3 -4 năm cũng đẻ 3-4 lúa rồi mà chẵng con nào chịu ấp nên trứng hư hết mà lúc đó cũng chẳng có diễn đàn nào nên em cũng tự mày mò mà cũng ko đc . bay giờ thêm ông KLHV zo^ giụt vợ người ta chắc cũng ko xong với chú kia rồi ^^ . ah nó đẻ mà ko con nào ấp chắc là tức bụng phọt ra giống La hán chứ ko phải là đẻ thực sự phải ko anh? em cũng may mắn cầm mấy trái trứng của giống khó dẻ này . hi hi hi

13. kevdv

kevdv Moderator

Thích đã nhận:
    13
    Bạn nói đúng, những loại cá nào cũng vậy rất là tinh khôn về chuyện sinh sản. Nếu trứng không có chống thì sẽ bỏ rơi ở đáy chứ không bao giờ tốn thì giờ chụp vô miệng rồi ấp. Nên vậy bạn cũng đửng tốn thời gian ấp trứng trong những dụng cụ ấp trứng biến chế nhé. Sẽ không có trống đâu.