Highback của trại OTF

Thảo luận trong 'Cá Rồng của thành viên ABV' bắt đầu bởi sontruong_vn18, 21/8/07.

1. sontruong_vn18

sontruong_vn18 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào tất cả, mình mới bắt con highback này được 2 ngày, cá của trại OTF, size 17cm, cá về nhà rất bình tĩnh, không nhát và nhảy lung tung nhưng vẫn còn chưa chịu ăn. Xin các bạn cho mình vài ý kiến về chú cá (cứ thẳng thắng nha các bác), và hiện giờ mình xài đèn hồng tím, phông xanh dương đậm, anh em cho hỏi có cần thay đổi gì nữa ko ạh? Xin cám ơn các bạn

2. cavang24k

cavang24k Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cá bạn vẩy đẹp và leo cao thật đấy.nhưng mình chẳng thích cái mồm xêko của nó chút nào cả:D hì sory nhé
    .

3. phamminhhieu2

phamminhhieu2 New Member

Thích đã nhận:
    0
    cho em póch tem cái
    Cá còn nhỏ mà dẹp quá, râu dài và đuôi kỳ trông hùng dũng ghê.
    Ước gì em sở hữu 1 em chân dài như vậy =P~ .

4. cavangsutu

cavangsutu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    Con này mồm đẹp đấy chứ, tớ thấy có vấn đề gì đâu
    Cá mới về chắc lạ nước chưa ăn ngay đâu, bạn để vài ngày nữa nó sẽ ăn như hùm vồ .

5. sontruong_vn18

Thích đã nhận:
    0
    Mình cũng không biết, sợ nó đói, mai mua dế thử bỏ vô xem có ăn ko, nhưng cũng không lo tại vì có thả vài con tép với lại cá con vô cho nó ngắm, chắc vài bữa ngứa mắt sẽ ăn thôi. Hihi. Nhưng các bạn có để ý hai cái tay bơi của nó không, bắt về ngắm mấy bữa nay rồi mình thấy sao sao áh

6. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    HB của bạn dáng đẹp,vảy leo cao theo đúng loại HB,đầu có chiều hướng spoonhead.Vây bơi nếu cong đều cả 2 thì cũng không vấn đề gì,tùy theo ý thích mỗi người,có người thích dài hơi cong có người thích cong như đang khuỳnh tay nhìn rất ngầu.
    Xin chúc mừng bán có cá đẹp!

7. thanhphu

thanhphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    cá của anh dáng đẹp,màu sắc tốt,đầu spoon nữa,nice fish,chỉ có điều nhìn vây ngực của nó em thấy hơi kì kì nhìn cứ vuông vứt ấy,^^"

8. sontruong_vn18

Thích đã nhận:
    0
    Àh, vậy là không sao fải không anh. Cám ơn anh Trinhphuongan nhìu. Đầu của em nó thì em nhìn thấy rất là spoon (đây cũng là điểm em lựa chọn rất kỹ, vì có ảnh hưởng đến dáng và tướng tá em nó sau này, em rất thích như vậy) tại em chụp hình với góc độ hơi xéo nên không nhìn thấy được rõ, để vài bữa ổn định rồi em post lại

9. baoan

baoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    222
    bạn ơi cho mình hỏi 1 điều hơi ngố 1 tý Hight Back là cao lưng hùng vỹ phải không bạn vì mình mới bắt đầu chơi cá rồng nên kh biết. Cảm ơn bạn

10. sontruong_vn18

Thích đã nhận:
    0
    to thanhphu : đúng rồi đó, lúc bắt mình ko để ý lắm, sau về ngồi ngắm em nó mới thấy, bởi vậy mình mới nói là sao sao đó, cũng hơi lo nhưng khi anh trinhphuongan nói vậy thì mình ko sợ nữa, cứ tưởng nó bị tật hay bị gẫy ko àh
    To baoan : Đúng rồi, highback là cao lưng đó bạn àh, để mình chụp cái certificate cho các bạn xem
    Àh, cho mình hỏi là lên trang web xác định cái số chip trên giấy như thế nào vậy các bạn, ai biết chỉ giúp mình . Thanks

11. flower horn

flower horn Active Member

Thích đã nhận:
    1
    cá đẹp đấy anh , vảy leo cao quá, tuơng lai sẽ VIP lắm đấy . chúc mừng anh có con cá đẹp

12. sontruong_vn18

Thích đã nhận:
    0
    Hôm nay đã là ngày thứ 3 rồi mà cá vẫn chưa chịu ăn uống gì. Xin post vài tấm hình chứng minh thư của em nó

13. huy_chuot

huy_chuot Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    bạn cứ yên tâm
    cá mình mới đem về cũng k chịu ăn mình cũng lo lắm
    phải gần 1 tuần mới ăn lại mà cũng chỉ ăn 1 vài miếng thiu
    nhưng cá mình phài ờ trong bịch gần 10 tiếng lận vì mình phải chuyển cá từ sg về dlạt nhưng bây giờ nó phát trển rất tốt

14. Cudum

Cudum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Cá đẹp ,vảy leo cao ,nuôi 2-3 tháng là sẽ thấy sự vượt trội của cá bạn
    Chúc mừng

15. sontruong_vn18

Thích đã nhận:
    0
    Sau một thời gian vỗ béo làm cho topic chìm sâu quá, hôm nay lôi đầu em nó lên, post vài tấm hình cho anh em thư giãn và mong những lời góp ý chân tình, thẳng thắng từ anh em

16. sontruong_vn18

Thích đã nhận:
    0
    Khẩu phần ăn hiện giờ là buổi sáng khoảng 12 con tép, trưa 4 con super worm, chiều ăn xế bằng 3 chú dế và kết thúc buổi tối với 3 chú gián, qua ngày hôm sau thì thay một trong 3 bữa bằng những chú cá chép, cá lóc. Em viết vậy thôi chứ cũng cho ăn cũng lung tung lắm các bác ạh, em thích em nó mập và đô con hơn nữa

17. arowanafish

arowanafish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    cá bạn rất đẹp ... đang ở tuổi thanh niên nên vảy đang leo ... cố gắng cho em nó thành sumo đi bạn ^^ ... !!!!!!!

18. trantuanq6

trantuanq6 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    ko biết cá của bạn khi lớn lên màu sắc có giống hình mẫu của Certifi hay ko nửa, nếu như dúng như vậy chắc tôi nên mua high back thôi chứ mua huyết long chưa chắc gì đỏ như vậy.

19. Duc ca rong

Duc ca rong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Trời đất bạn cho ăn nhiều thế cá của bạn thành Đoremon mất,nhưng cái đó vẫn ko quan trọng bằng nếu bạn cho ăn nhiều-lung tung-ko có giờ giấc như vậy cá của bạn sau 1 thời gian nữa sẽ chán ăn và dẫn đến bỏ ăn.Lúc đó thì hơi mệt đấy.Mà bạn có biết là cho cá ăn nhiều cá béo sẽ rất dễ nhiễm nhiều bệnh ko?Bạn cần phải xem lại chế độ ăn uống của cá,tâm lý ai mới bắt cá về cũng cho ăn rất nhiều nhưng điều đó lại có hại cho cá yêu của bạn.Bạn nên thảm khảo cách cho ăn đi nhé cá của bạn là 1 em đẹp đấy.

20. manhlong

manhlong Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    372
    cái hình trên cẻtificate kg phải là high back đâu bạn ah.HB làm sao màu như vậy được.mỗi tờ certificate đề có in hình 1 con cá,nhưng kg nhất thiết là loại cá của bạn mua.