Highback Raffle computer

Thảo luận trong 'Cá Rồng của thành viên ABV' bắt đầu bởi computer1983vn, 14/5/08.

1. computer1983vn

computer1983vn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Hôm trước mình có hỏi tình trang xệ mắt khi cá quá nhỏ(20cm),một số bạn bảo post ảnh xem để tư vấn tốt hơn.cảm ơn.mong các bạn góp ý

cá nay khoảng 20cm,các bạn xem thử phải có dấu hiệu mắt xệ không???tất cả các biện pháp chống xệ mắt đều làm hết(cho ăn,đèn,vật gây chú ý,mực nước,độ cao hồ....mà hình như vẫn xệ,chắc di truyền.)
    [​IMG][​IMG]

[​IMG][​IMG]

LÚc mới mua 12cm(do 1 người chú mua cho)chú tiền đâu mua

Last edited: 14/5/08
  2. bocaudaran

bocaudaran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    58
    hình như cá của bạn là do duy truyền rùi !!!!!!!!!!!!!!!!

3. bocaudaran

bocaudaran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    58
    bạn có thể tham khảo tại các bài cũ chống xệ mắt hay bạn cũng có thể để cá lớn hơn một tí rồi phẫu thuật mắt lấy đi lớp mỡ bám vào mắt.

4. peterle0901

peterle0901 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    theo mình hình như bạn ko dán phông nền theo mình bạn nên dáng phone6 màu xanh dương để giúp cá xệ mắt và góp phần cho cá mau lên màu

5. KhiDo

KhiDo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn ơi bạn còn thiếu 1phương pháp chống xệ mắt đó là dán phông nền ỏ dứoi mặt đáy hồ để tránh tình trang cá nhìn dứoi đó!Còn này nhìn đẹp đó néu dc bán nên dán phông nèn trắng các mặt kê cả mặt máy trừ mặt ngoài ngám cá thì bạn sẽ tháy cá bán đẹp hẳn ra đó hihi.
    Ah wên cộng thêm cho vài lá bàng nưa nhé
    Chúc bạn có cá đẹp

6. computer1983vn

computer1983vn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    mình dáng đáy màu trắng luôn đó chứ.Nói chung chỉ chừa mặt trước nhìn cá thôi.Mình xài DBO (nước lá bàng) vì nó tổng hợp nhiều chất luôn.Mong các bạn xem giúp nó có xệ mắt không?

7. Duc ca rong

Duc ca rong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Cá bé tẹo ntn mà đã xệ mắt thì chắc chắn là do di truyền rồi.Bệnh xệ mắt vốn đã khó chữa lại di truyền nữa thì càng bó tay.Nhưng bạn đừng quá lo lắng vì hầu như con nào lúc lớn chả bị xệ mắt chứ ko riêng gì cá của bạn đâu.Các biện pháp chỉ giúp hạn chế thôi chứ ko chữa đc đâu.Cứ hay ăn chóng lớn là đc.BYYYYY

8. bemit

bemit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    con này là KL đúng ko,nó vàng như vậy là quá đẹp.............................

9. cá vàng

cá vàng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Không nên ngâm nước lá bàng đâu bạn . Nước lá bàng chỉ nên ngâm cho HL , NL , KLU còn không nên ngâm với KHHV , QB , HB . Nếu ngâm thì tốt cho cá nhưng cá sẽ ít phát triển màu bởi KL lên màu nhiều nhất là ở môi trường có độ PH 6,5-7,5 .