Hihi...Mình cũng vừa tóm được e gà tơ như gà a Minhhai nè!!!

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi phamngoctam, 17/1/12.

1. phamngoctam

phamngoctam Hội phó cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    2,651
    E này sui wa mới bị dính thôi...hôm trước mình đi bẩy mà thời tiết chưa nắng tốt nên gà chưa sung.hôm sau mình đi thì e nó lại ko gáy mình tới chổ hôm wwa e nó gáy đánh gà mồi vưa gáy thì e nó đáp lại liền 3 tiếng rồi lại im chưa đầy 5 phút e nó đã chạy về,e nó chưa gặp gà mồi thì đã thấy mình núp sợ wa bỏ chạy thắng tới dò của Bác Sơn cho thế là dính luôn...AE thấy e gà tơ này sui ko?chưa kịp đá phát nào đã dính dò oan rồi.
    http://nh0.upanh.com/b4.s15.d1/c0f4aa14de054ff4dd9a265411d7f0bc_40060260.sam0676.jpg
    http://nh5.upanh.com/b4.s15.d1/df9b6d0554d15cfe7437e8bfb3d57c37_40060305.sam0679.jpg
    http://nh1.upanh.com/b5.s15.d1/de6f6564166ebfb2ebe2e07a1918872a_40060321.sam0682.jpg

yeugarung, lethanhdong, gadep and 7 others like this.
  2. nguyenminhhai

nguyenminhhai Banned

Thích đã nhận:
    137
    bóc tem!

chúc mừng bạn, con này giống gà rừng của tôi mới bẫy. chắc tầm độ 10 - 12 tháng. tôi công nhận mấy con gà tơ mới lớn sung thật đấy, vừa đặt gà mồi xuống chưa kịp núp nó đã về đá rồi, đúng là ngựa non hấu đá.

3. gallus-vu

gallus-vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,308
    Chúc mừng nhe Tâm, nhìn thèm quá, mấy ngày nay tính đi bẩy mà ko có thời gian nên chờ qua tết mới ra quân. gà mồi mới nữa hay sao mà thấy con này lạ quá vậy?Giò chú Sơn công nhận hên quá hen

4. Ông già nam bộ

Ông già nam bộ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    735

5. phamngoctam

Thích đã nhận:
    2,651
    E mồi hôm trước 3 chú cháu mình đi đánh đó...e nó mới ra quân 2 lần tóm đc 2 e rồi đó còn này chơi cũng đc Bác Sơn, A Vũ nhì...

Ông già nam bộ thích bài này.
  6. Ông già nam bộ

Ông già nam bộ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    735
    Quá tốt đi chứ ...giọng gáy nó rất gọn...ra rừng phong cách bài bãn lắm...con nầy tóm càng nhiều em càng bài bản hơn , nó may rừng lắm. sẻ còn nhiều thành tích hơn nửa hay đợi đấy....

phamngoctam and anxuanloc like this.
  7. thanhgec

thanhgec Active Member

Thích đã nhận:
    176
    Chúc mừng Tâm nhé, mùa này gà đang phân vùng lãnh thổ để sinh sản nên gà tơ rất sung. Bẩy gặp mấy em này thì thắng chắc.
    Nhìn con mồi của Tâm thấy rất tiềm năng đó, gốc gà này ở đâu vậy? Tâm đúc nuôi lên hay tuyển ở nơi khác? Hy vọng có dịp gặp nhau để hàn huyên nhiều hơn. Chào.

8. QuachDinhHa

QuachDinhHa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    55
    Chúc mừng bạn ,gà non thuần nhanh lắm.. . . .

9. phamngoctam

Thích đã nhận:
    2,651
    e mồi này e tuyển thôi góc ở Quảng Ngãi e nó chơi cũng đc...chắc chắn rồi khi nào có dịp E với Bác Sơn, A Vũ xuống A giao lưu chứ e thấy a nuôi gà rừng thả đi rong e mê lắm mà chưa làm đc...xuống học hỏi ít kinh nghiệm chứ.

10. yeugarung

yeugarung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    68
    con gà mồi nhìn đẹp quá. nhìn chắc là máu rừng hơn 70% phải không anh.

11. phamngoctam

Thích đã nhận:
    2,651
    E mồi này lai nhiều rồi chắc ko đc 70% rừng đâu...Mình chỉ mua lại chơi thôi nên ko rỏ lắm nhưng e nó gáy cũng khá giống gà rừng.

12. nowhy

nowhy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    456
    ở nhà mình ông anh cả cũng nuôi thả, đạp mái, chăn chục con gà mái ( giông 80% mái rừng gốc) nè,ra gà con giống gà rừng y đúc, mới nở mà mình bê ổ xuống là chạy toán loạn, núp dưới lá, khe hở...., con mái cùng bầy cũng đẻ, ấp ngoài vườn,(rất khó thây, đững cách 1m không biết luôn)nhưng ghét cái là cứ cọc gà mồi ra là e nó về sói mỏ.hôm tết, ông anh 3 mang về con gà che đá ăn 2 cái ở sg, tính đá cựa, ổng cứ khen gà của ổng, mình thả ra cho đá với e rặt mà ko chịu nổi, gà mồi cùi cùi mang tới nhà đấu là rót hết với nó. cứ nghe gà lạ gáy là nó về liền. hiện tại nhà có khoảng gần chục con gà mồi hehe. nhu cầu đi đánh g ít rồi. nhà mình ở đaklak, bạn nào muốn...hỏi về gà mồi có thể pm cho mình
    (hehe )
    concern4k@yahoo.com

13. drachmas

drachmas Well-Known Member

Thích đã nhận:
    231
    nuôi gà mồi, bẩy được gà rừng về nuôi, nhậu v/v là niềm đam mê khó bỏ. Mong có đc 1 con rừng rặc nuôi mà không biết tìm thế nào. Mừng cho chủ topic