hik hik cá đĩa đẻ rơi

Thảo luận trong 'Nuôi - Chăm cá đĩa' bắt đầu bởi fcdt02, 3/8/06.

1. fcdt02

fcdt02 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    29
    Mọi người ơi, tớ nuôi một đôi lam và một đôi bồ câu trong một hồ. Hôm nay thay nước hơi mạnh tay làm cá chạy toán loạn, lúc tớ cho nước mới vào hồ, bật đèn lên thì ôi thôi...dưới đáy hồ chi chít trứng cá. Hik , mà mấy con của tớ có con nào thèm bắt cặp với nhau đâu. Trong 4 con đó, có một con bồ câu màu vàng là to hơn 3 con còn lại. Tớ đoán rằng nó là con đã đẻ trứng. Tớ phải làm thế nào bi h. Có nên mua một em đực bự chảng về nhốt chung với em đó không?

2. lahanthieunhi

lahanthieunhi Active Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn để nó tự bắt cặp đi. Ép cặp cũng hơi khó đấy. Nếu nó đã đẻ chắc là nó đã bắt cặp với 1 con nào đó trong đàn. Bạn để ý kỹ một chút sẽ phát hiện thôi, nuôi riêng cặp đó, cho nó cái ốngđẻ, chúc bạn có bầy cá con như ý.

3. lamcamthanh

lamcamthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá đẻ được là vui rùi, cứ để 1 thời gian tự nó sẽ ổn, nó sẽ đẻ và nuôi con tốt thôi , cá đĩa mắn đẻ lắm...

4. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    thật là cá dĩa mắn đẻ nhưng cũng còn tùy vào môi trường ....cá có thể sinh nở quanh năm nếu ta biết rõ và nắm kĩ nhưng đều đó ....trường hợp của fcd thì chú của em cũng có gập 1 lần như vậy mấy người đó gọi đùa là ĐẺ HOẢNG ....theo em biết thì sau này con cá đó sức sinh sản sẽ giảm lại ...nếu được thì ta cho thêm con đực khác vào nhưng ko cần từ BỰ CHẢNG cũng được ...hehehe....

5. duyliem

duyliem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    bạn đang có con mái tốt lắm đó ráng tìm thêm con trống nữa là ok