Hình ảnh cuộc thi Chích chòe lửa hót lần I tại CLB Cối đá Q.9

Thảo luận trong 'Hội quán chích choè' bắt đầu bởi anhbotrum, 8/8/11.

1. anhbotrum

anhbotrum Active Member

Thích đã nhận:
    186
    Chào các anh chị em đam mê chích chòe lửa trong diễn đàn, ngày 7-8-2011 vừa qua, CLB chim cảnh Cối đá Q.9 đã tổ chức hội thi chích chòe lửa hót lần 1 tại 350 Đỗ Xuân Hợp , F. Phước Long A, Q.9 . Do lần đầu tổ chức nên còn sợ nhiều thiếu sót vì vậy đã ko có thông báo mời anh em trên diễn đàn. Mong anh em thông cảm.
    Nay, em xin up 1 số hình ảnh của giải thi, để anh em xem qua và đánh giá góp ý kiến để CLB Cối đá làm tốt hơn nữa, trở thành sân chơi thường xuyên của anh em.
    Đầu tiên là băng rôn :
    rồi tới tổng quát quán đã xôn xao, lao xao ntn
    Các nhân vật chính:
    lúc đầu nhiều lắm
    rùi ít dần
    ít nữa
    hết ít dc nữa rồi
    căng thẳng qua từng vòng đấu :
    căng thẳng vòng cuối cùng;

Video cuộc chiến cuối cùng:

[video=youtube;yYWndQlOR4E]http://www.youtube.com/watch?v=yYWndQlOR4E[/video]

và đây là kết quả :
    giải siêu đặc biệt ( ko thí sinh nào lấy được )
    giải nhất :
    giải nhất + 2 + 3

---------- Bài viết thêm vào lúc 03:46 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 03:37 PM ----------
    Một số hình ảnh khác đẹp của cuộc thi :

Sàn cầu :

đánh đuôi :

ra dáng :

Lồng đẹp:

tranh thủ chăm chút khi giải lao:

Chân thành cám ơn quý nghệ nhân và anh chị em ở Tp.HCM cũng như các tỉnh xa Bình dương, Bình Phước , Đồng nai.... đã đến tham dự và mang đến cuộc thi của CLB Cối đá đầy hình ảnh, âm thanh và màu sắc đẹp rạng ngời. Thank you very much.

Last edited: 9/8/11
  2. songoku234

songoku234 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    tiếp đê bác ơi co quay clip ko up lun cho ae thưởng thức nào.......................

ancaraven and anhbotrum like this.
  3. truongsumo

truongsumo Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    6,243
    Xin hỏi anhbotrum " giải siêu đặc biệt" là giải gì ? Chim phải có tiêu chuẩn nào mới đoạt được giải này ?
    Vòng bán kết thấy chọn 16 chim (16 lồng được trùm áo).Vậy chung kết chọn mấy Chim vậy bạn ?
    Nếu có thể bạn cho xin 1 clip nhỏ nhỏ vòng chung kết tranh 1-2-3 để ae tiện theo giỏi ! Thanks !

4. anhbotrum

anhbotrum Active Member

Thích đã nhận:
    186
    dạ, giải siêu đặc biệt thường dành cho chủ cội bác ạ, nó là giải thưởng không có giá trị về vật chất mà mang giá trị tinh thần thưởng cho chủ cội vì các công tác chuẩn bị huy động anh em và tổ chức giải

dạ, tại cuộc thi lần 1 này có 73 lồng, vòng bán kết Ban giám khảo chọn ra 20 lồng, vòng chung kết chọn ra 5 lồng để tranh cử 1 hạng nhất, 1 hạng nhì, 1 hạng ba và 2 hạng tư ạ

video em vừa update 5 em vào vòng chung kết rồi, bác xem ở trên.

tks bác đã quan tâm, kính mời bác ghé chơi và ủng hộ quán em.

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:19 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:05 AM ----------

Trong giải vừa rồi, như trên video các anh chị thấy, trận chung kết thực sự diễn ra giữa thí sinh lửa bông số 063 và lửa đuôi dài 073. cả hai đều chơi tốt từ vòng đầu tiên đánh đuôi sàn cầu, ra dáng hình, hót giọng lớn, ngang tài ngang sức.

Nhg đến vòng chung kết, lửa bông 063 đã xuất sắc vượt qua lửa đuôi dài 073 vì vừa mở áo lồng lên là lửa bông 063 đã chơi, sàn cầu đập đuôi hót chí chóe, lửa đuôi dài có lẽ bị chậm hơn 1 nhịp ko bắt nhịp ngay dc trận đấu nên đành ngậm ngùi nhận giải Nhì.

(một số bình luận vòng chung kết , mong anh chị em comment thêm cho thêm phần sôi nổi). Tks all.

ancaraven, weochun and truongsumo like this.
  5. white_wolf

white_wolf Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    3,603
    Khung cảnh yên tĩnh, thoáng mát sạch sẽ đấy ku !!! Lần đầu tiên tổ chức thì tất nhiên là sẽ còn nhiều thiếu xót, nhưng cố gắng tiếp thu ý kiến của anh em để lần sau tổ chức bài bản hơn, tốt hơn nữa.
    Hy vọng là chủ cội sẽ cố gắng duy trì, và tổ chức thường xuyên những cuộc thi như thế này , để tạo ra sân chơi cũng nhưng là nơi để tất cả anh em chơi chim có thể có nơi để giao lưu như vậy !!!

6. hieubds

hieubds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,414
    đẹp quá anh ơi
    chúc anh ngày càng nhân rộng mô hình giải trí lành mạnh này nhé :)

7. truongsumo

truongsumo Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    6,243
    Tổ trọng tài chấm cho 063 đoạt giải 1 là chính xác rồi. Chim bông mà chơi đuôi - chạy cầu- lại còn chớp đuôi nửa, hay quá.
    073 ( hình như là con của A.Đức Quê Hương thì phải ) mặc dù dáng đẹp hơn nhưng chỉ có đánh đuôi mà kg chạy cầu và bật chậm hơn 063.
    Con 029 của Hoàng và con 062 của Hiếu Cò con nào giải 3 vậy anhbotrum ?
    Cối Đá có tổ chức thường xuyên hàng tháng kg bạn ? Dường như tổ trọng tài của Cafe Thằng Bờm chấm thi thì phải ?

Last edited: 10/8/11
    vlong-cd, ancaraven and anhbotrum like this.
  8. anhbotrum

anhbotrum Active Member

Thích đã nhận:
    186
    @truongsumo:
    con 029 của anh Hoàng dc giải Tư
    còn con 062 theo customer database của CLB thì hem phải tên Hoàng mà là tên Oanh (có thể datase sai) đoạt giải 3.

CLB bọn em sẽ cố gắng tầm trung tuần tháng 9 sẽ tổ chức lần 2, và dự định giải sẽ tổ chức định kỳ 2 tháng một lần, và chỉ nhận đăng ký 100 lồng (do chỗ treo hạn chế)

Tks hope to see you soon.

ancaraven and truongsumo like this.
  9. tinhyeudamme_bh

tinhyeudamme_bh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    110
    Hi, mấy bác cho e hỏi chim đuôi 15-16 đi thi có hi vọng dc giải khuyến khích ko :D thank

10. anhbotrum

anhbotrum Active Member

Thích đã nhận:
    186
    ak, em cũng hem biết trả lời bác sao nữa ạ, ngoài tố chất con chim chơi có thanh, sắc, bộ hay ko, còn phụ thuộc vào lồng có đẹp không, và các đấu sĩ thi trong giải có xuất xắc ko ạ.

11. thsondnpt

thsondnpt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    160
    Topic là thi hót thôi, nên tôi nghĩ các vấn đề khác chưa xét đến. Chứ nếu thi đầy đủ các phần: vóc dáng, điệu bộ, giong hót ... thì ban tổ chức cũng sẽ phải có thang điểm cho từng phần để chấm chứ bạn. Tôi nghĩ cuộc thi (cũng như các cuộc thi loại chim khác) sẽ không chấm điểm lồng đẹp hay không đẹp đâu, nhưng có thể qui định một vài điểm về kích thước hay hình thức của lồng để tránh trường hợp các chú chim khác bị "tâm lý" khi thi đấu.

hoanglamcusi and anhbotrum like this.
  12. anhbotrum

anhbotrum Active Member

Thích đã nhận:
    186
    @ thsondnpt :

dạ, bể học là mênh mông, em hóng hớt nghe mấy ông trọng tài bảo nhau thế.

Em cám ơn bác thsondnpt đã mở mang thêm cho em

truongsumo thích bài này.
  13. tung1978

tung1978 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    478
    Em thấy chấm Lồng đẹp thì tội cho những chủ chim và cả những chú chim nữa ....không hay lắm ạ , có lẽ mỗi địa phương lại đưa ra 1 luật riêng để dùng ..