hình ảnh em mồi thổ yêu quý

Thảo luận trong 'Chim cu gáy mồi - cu gáy đấu.' bắt đầu bởi trungkienmcsa, 8/9/12.

1. trungkienmcsa

trungkienmcsa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,930
    các bác xem cho vui mắt nhé
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    còn đây là lan rừng nhà em hiiiiii
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

Last edited: 8/9/12
  2. vuly

vuly Cu gáy ABV Hà nội

Thích đã nhận:
    1,182
    Lan và thổ đẹp quá thank bác đã cho xem ..................

Thu HY, cucuom, hoan-nc and 2 others like this.
  3. NAMNHI

NAMNHI Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    11,720
    Hỏi chú trungkiemcsa chút!
    Lan rừng của chú có tên gọi là gì vậy? mình cũng được bác Liễu chia cho một giò có hoa giống vậy nhưng chưa biết tên!

Thu HY, cucuom, PHIOMON and 3 others like this.
  4. phamkhang

phamkhang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    250
    cây lan rừng tốt quá hoa ra chi chit. dẹp qua!!!!!!

cucuom, hungvcb and NHAT DUY TH like this.
  5. trungkienmcsa

Thích đã nhận:
    2,930
    vâng em cảm ơn bác đã có lời khen. chúc bác luôn vui

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:33 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:32 PM ----------

đây mấy người bạn của em bảo là lan quế anh ạ. em cũng không biết là lan gì nữa. khóm lan này gắn bó với nhà em cả 20 năm nay rồi. mỗi năm em nó cứ ra từ 10 đến 15 chuỗi như vậy. mùi thơm của nó rất dễ chịu.

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:34 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:33 PM ----------

vâng. em cảm ơn bác. có lẽ em nó không phụ lòng công người anh ạ. hi vọng em nó các năm sau sẽ còn đẹp hơn.

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:47 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:34 PM ----------

bác namnhi thân: em có một em thổ có khả năng là giọng thổ đồng. em đc biết bác cũng có một em thổ đồng. rất mong bác cho em một file giọng em nó để em thẩm âm đc chuẩn hơn. nếu đc bác gửi vào hộp tin giúp em với nha. thank bác.

vanthaohotel, Thu HY, cucuom and 9 others like this.
  6. hungvcb

hungvcb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,284
    Lan này Ninh thuận gọi tên chính xác là Giáng hương quế nâu , nó là họ Giáng hương nhưng mùi thơm thoảng thoảng trong gió có mùi quế và cánh hoa hơi vàng nâu

7. hoan-nc

hoan-nc Thủ quỹ box cu gáy

Thích đã nhận:
    10,456
    Bác Hùngvcb chính xác roài.. Hoa này độ bền cũng không dài lắm được khoảng 2 tuần mùi thơm hơi gắt... thường ra hoa vào tháng 8 dương lịch đến tháng 9, nếu chăm tốt mỗi ngọn có thể ra 2-3 nhánh hoa... Khóm này của nhà chú Kiên quá đẹp vì nó còn gắn liền với Kỉ niệm của người thân hê hê...

vanthaohotel, Thu HY, hungvcb and 4 others like this.
  8. NAMNHI

NAMNHI Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    11,720
    He he! rõ rồi!
    CÒn giò Lan nhà tớ thì có tên là Quế hương lan xanh cốm!
    Cảm ơn chú Kiên nhé! ra cái tên cũng biết luôn kỹ thuật chăm sóc em nó, hi vọng mùa sau sẽ đẹp hơn để mỗi lúc bác Liễu sang thăm có cái khoe! he he!
    À! mãi thắc mắc về tên của hoa Lan, bây giờ mới nhìn kỹ con mồi thổ! quả là đẹp! chăm tốt em nó Kiên nhé! hi vọng có dịp được nhìn tận mắt để thấy em nó thi thố tài năng! Kiên thật may mắn khi được sở hữu những chú chim đẹp và ở vùng đất có nhiều chim rừng để mà chơi mồi! Hi vọng chú và mọi người nơi này bảo tồn được bến vững đàn chim rừng này để có cái chơi lâu dài!
    Chúc vui!

Last edited: 11/9/12
  9. hungvcb

hungvcb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,284
    mặc dù Namphi không đề cập đến tôi, nhưng tôi vẫn nhiều chuyện và chia sẻ cho Ae cùng biết. Lan của Namphi là Giáng hương thơm đây là tên gọi của nhà Sinh vật học trong sách các loại hoa lan rừng VN, mà tui cũng đam mê lan rừng việt nam trước khi mê cu gáy cơ

10. trungkienmcsa

Thích đã nhận:
    2,930
    vâng. anh rể nhà em tặng chị gái đầu lúc đang tìm hiểu đó các bác. vậy mà cũng đã đc 12 năm rồi. đúng là quá ý nghĩa phải không anh.

---------- Bài viết thêm vào lúc 03:06 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 03:04 PM ----------

em cảm ơn anh nhiều. hê. hàng này bác hoan-nc nhà ta biết đây mà. em nó chơi cũng tạm đc anh ạ. gáy gọi lúc 2, lúc lại 3, và có lúc thì đủ 4. nghe cũng hay hay.

hahai, vanthaohotel and NHAT DUY TH like this.