Hình ảnh phong cảnh nơi gác cu

Thảo luận trong 'Gác cu ký sự' bắt đầu bởi hong sam, 7/6/12.

1. hong sam

hong sam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,243
    Phong cảnh nơi tôi gác ,địa điểm Madrak Dakak

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

còn tiếp

Last edited: 7/6/12
  2. hong sam

Thích đã nhận:
    1,243
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

[​IMG][​IMG][​IMG]

3. nguyenduchuan

nguyenduchuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    563
    chỉ cần xem bác chụp ảnh là em choáng srồi.không khác gì trên máy bay bác ạ.
    cảm ơn bác hongsam .[bác làm bẫy cu rất đẹp]
    ---------- Bài viết thêm vào lúc 09:26 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:25 PM ----------
    chỉ cần xem bác chụp ảnh là em choáng srồi.không khác gì trên máy bay bác ạ.
    cảm ơn bác hongsam .[bác làm bẫy cu rất đẹp]
    bác bẫy con này còi rồi

4. dainoi

dainoi Moderator

Thích đã nhận:
    1,571
    cái lụp này xuất xứ nha trang hả bác, nhìn cầu tử là kết rồi.

5. hong sam

Thích đã nhận:
    1,243
    hihi up hình ảnh gác cu mà đau có quảng cáo lụp đau hè hihihi

6. ngo.duc.tam

ngo.duc.tam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5,489
    Ui giời nhìn cái ảnh có mấy cái tổ chim xung quanh nhìn đẹp thế..............Mà đi bẫy đi xe tay ga là tốn xăng lắm đấy hi hi

7. hcongthuc

hcongthuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,782
    Đó là tổ chim treo (chim thợ dệt (sẻ đồng)), bác tâm mà có hứng thì lên em đi làm kèo rồi xếch vài tổ về treo trong nhà chơi

8. hong sam

Thích đã nhận:
    1,243
    Xe hơi hao tí nhưng đi lướt nhẹ hơn đi cũng thích hơn xe số , em quen đi xe đó đi gác rồi, xe đó bóc ba đường núi chở sát thủ luyện và hữu trên buôn đôn rồi đó anh tâm , tháy vạy mà nó mạnh lắm đó . em không ngán địa hình nào với nó , hạn chế sàn thấp tí

9. ngo.duc.tam

Thích đã nhận:
    5,489
    Giờ mới đọc bài của Bác Thức, có dịp lên ĐL e sẽ gọi cho bác, chưa bao giờ được đi bẫy trên Cao Nguyên cả

10. cugayquangngai

cugayquangngai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,541
    chú sâm con bổi đầu tiên đẹp đó để nuôi nha chú , chắc giọng đồng pha thổ hả ?
    chúc chú luôn mạnh khỏe và có những chuyến gác cu thú vị
    thân chào !

11. ngo.duc.tam

Thích đã nhận:
    5,489
    Đi bẫy đẹp quá, up tiếp ảnh lên đi Sâm ơi

12. nguyenmanhtuyen

nguyenmanhtuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    979
    thấy hình ảnh của bác em lại nhớ những ngày còn ở sg đi đánh ku ở ĐỒNG NAI .... thật thú vị

13. hong sam

Thích đã nhận:
    1,243
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    Đay là hình ảnh lần thứ nhất được 3 con , trong 1 tháng qua đi gác được 3 lần , lần thứ hai đi lên đầm mưa cả quảng đường đi và về không gác được, kết quả về nằm 4 ngày không đi lại được , mất khoản 1 tuần mới hồi sức lại cho lần thứ 3 gác
    sáng sớm chạy vào khu bảo tồn Easo , trên đường đi 1 xe đã bị thũng lớp .Hai anh em chúng tôi dừng chờ đợi, tháy thoán có bóng cu mờ sáng trời rất êm. người anh trên madrak treo 1 kèo thữ hốt liền 1 con chưa đến 6 sạt gù đã rớt 1` đuôi vào túi . tôi cũng nhanh chân tranh thủ làm 1 kèo sáng, chim mồi treo lên vừa nghe tiếng cu bổi gáy đóng hai tràn thúc gù chim bổi có mặt nghinh chiến, là vào cội chuyền cành đấu được 4 sạt đã nhảy . không ngờ khi chim vừa nhảy lại thêm 1 con thổ đặc bay về khi nghe chim mồi gù khi chim dính bảy . Con thổ này tháy chim đính bảy vẫn không hề tỏ ra lo sợ mà ngược lại rất hăng sáp vào nhánh thế liên hồi đổ máy tràn gù, tôi lo sợ con này không quang tâm đến cái lụp dang đính 1 em trước đó mà nhảy vào thì toi, lật đạt chạy ra cho chim sợ bay đi . lật đật láy chim và treo lên lại , không ngờ lúc này treo lên gió ở đau kéo đến rung chuyển cả khu rừng , và tôi đành khất lại lần treo lụp khi hết gió ...... vùa ra ngoài lại thì ông anh đã hốt thêm 1 con nữa là hai em , lúc này gió rừng ào ạt nhiều hơn ... không gác cu được nên hai anh em chúng tôi quyết định gác mít hihi . chúng tôi đợi xe kia vùa đến thì cung chỉ biết ngó cảnh trời gió như bão vạy . chúng tôi chờ gió ngưng núp trong cái nhà sàn của dân tộc anh em, đến 11h náu cơm cùng ăn và treo võng nghỉ ngơi . đợi mãi cũng không hết gió nổi nên đành đi về
    Đay là hình ảnh
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG]

Last edited: 22/7/12
  14. dainoi

dainoi Moderator

Thích đã nhận:
    1,571
    Kiểu móc mồi khi đi xe của các bác rất hay, xin hỏi có thoải mái khi lái không, nếu trường hợp mang 1 mồi bác vẫn treo kiểu đó được chứ.

15. hong sam

Thích đã nhận:
    1,243
    OK 1 mồi em láy day dai dáy móc bên cổ trước ngực láy sợi thứ hai buộc vào người, tác dụng cho lụp không bị xoay khi mình chạy xe tốc độ cao trên 80km/h đường trường gió ít va lại vào lụp . sợi day đai là giây chằng có độ dàn hồi dịu tác đụng trên cơ thể nhẹ nhàn không làm đau cổ khi đeo, và lụp giảm sóc . Em đeo 4 lụp đi buôn đôn nha trang nhẹ như không đó 245km không sao

16. dainoi

dainoi Moderator

Thích đã nhận:
    1,571
    bác làm thêm vài kiểu ảnh ở mọi góc độ khi treo 1 mồi, nhiều mồi để anh em học hỏi được không, mình đang định làm cái giá treo như mấy bác Đồng Nai nhưng thấy cách của bác hay mà lại đơn giản. Cảm ơn.

cucuom, hungvcb and NHAT DUY TH like this.
  17. dainoi

dainoi Moderator

Thích đã nhận:
    1,571
    bác làm thêm vài kiểu ảnh ở mọi góc độ khi treo 1 mồi, nhiều mồi để anh em học hỏi được không, mình đang định làm cái giá treo như mấy bác Đồng Nai nhưng thấy cách của bác hay mà lại đơn giản. Cảm ơn.

cucuom, son_mecugay and hungvcb like this.
  18. hong sam

Thích đã nhận:
    1,243
    có diệp đi mới chụp hai tắm vày anh coi thử nha ,, mất cái đai lưng nên láy day ruột xe cột đỡ vạy ... mà cung tốt như vạy đi bao xa em cung đi được hết chim đỡ nhịp hơn
    [​IMG][​IMG]

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:52 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:49 PM ----------

có diệp đi mới chụp hai tắm vày anh coi thử nha ,, mất cái đai lưng nên láy day ruột xe cột đỡ vạy ... mà cung tốt như vạy đi bao xa em cung đi được hết chim đỡ nhịp hơn
    [​IMG][​IMG]

19. hong sam

Thích đã nhận:
    1,243
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    Sáng 5h sáng chúng tôi leo lên núi cho chuyến gác cu ...cung coi là thành công vui
    Treo hai con không quang sát để ý chim nhảy không biết để lau lông lá xấu quá

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

20. hong sam

Thích đã nhận:
    1,243
    Thời tiết gió chim trốn đi đau không tháy, cả cánh rừng chỉ có 1 tiếng thúc của con thổ buồn may mắn tôi phát hiện ra và chinh phục được .. còn hai ông anh đi chung không được may mắn tôi .. vừa bắt xong may mưa kéo đến, chúng tôi chạy vội vã ra làng Buôn ba núp mưa
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

[​IMG][​IMG][​IMG]

Thời tiết không ổn chúng tôi quyết định chặt mía ngòi tán dóc chơi .. phát hiện trong đám mía tím có cây mía khủng khiếp .. chưa bao h tôi tháy ... cả 3 người ai cung bật cười khi tháy cây mía thế này

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    Đi khấp nơi đạo núi rừng buôn bản , vào nhà sàn đồng bào nướng khoai mì .. và tháy con chuột được treo trên nóc bếp ... nhìn ớn gê
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

Last edited: 26/8/12