Hình ảnh và Clip đánh được con bổi già gù ở vườn cà phê vùng núi Khe Sanh - Quảng Trị

Thảo luận trong 'Gác cu ký sự' bắt đầu bởi hoangmobi, 1/4/13.

1. hoangmobi

hoangmobi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    807
    Địa bàn đẹp ko các Bác ?! ;) Vườn cà phê rồi đến ruộng lúa của đồng bào Pa Cô, Vân Kiều và phía xa bên kia là cả một cánh rừng nguyên sinh.

Con bổi già gù trong clip; Ah, con mồi giặm thúc giặm gù của em nó thấy chụp hình quay đầu đi kẻo sợ đưa lên Net nó xấu hổ !

Và đây là Clip lúc nó nhảy !
    [video=youtube;xt-d2AlU-3Y]http://www.youtube.com/watch?v=xt-d2AlU-3Y&feature=youtu.be[/video]

Last edited: 1/4/13
  2. hoangmobi

Thích đã nhận:
    807
    cu này nuôi kg thành mồi là kg chơi cu nữa, các vị nhìn bộ lông và quy sáng rực ...

3. Đảng Cu

Đảng Cu Cu gáy ABV Hà nội - Đăklăk

Thích đã nhận:
    7,743
    Clip ngắn quá bác Hoàng ơi. Chưa thấy nước chơi em nó thế nào. Bác có thể mô tả lại trận chiến bắt em nó được không? Bác vui quá chỉ pọt vài cái hình và clip ngắn, thành ra chưa chia vui với anh em được.

Thân

4. Virusozzy

Virusozzy Member

Thích đã nhận:
    24
    Em đang ghiền nuôi cu mà ở Đông Hà tìm khó quá, bác Hoàng biết chổ nào có chỉ em với

5. cugayquangtri

cugayquangtri Well-Known Member

Thích đã nhận:
    570
    Bác muốn có cu nuôi thì chịu khó theo anh em vác sào đi gác là có mà...Khó khăn gì bác ơi...Mà bác ở ĐH thì cho sđt, nếu vì bận công việc mà không đi được thì một vài hôm nữa bắt được bổi em a lô bác đến lấy về nuôi chơi (trước lạ sau quen)...Có thêm người chơi, có thêm người cùng sở thích thì vui hơn bác nhể....Còn bác Hoangmobi đang làm việc tận khe sanh thì làm sao mà kiếm bổi cho bác được....

6. Đợt rồi em đưa vợ ra quê nội ở Đông Hà, để ý mãi vẫn không nghe tiếng cu gáy, chỉ nghe tiếng Khướu hót, công nhận ở ĐH nhiều người nuôi Khướu thật. Hôm sau đi Triệu Phong thì thôi rồi, ước gì cầm con cu mồi theo!

7. hoangmobi

Thích đã nhận:
    807
    @ Bình Nguyên
    Ở phố thì ko có nhưng các vùng ven ĐH thì tha hồ cu, đặc biệt vùng núi chổ em ở ko những lắm cu mà còn nhiều cu hay, cu độc nữa Bác ah !

8. deotrung

deotrung Member

Thích đã nhận:
    21
    em ở quảng trị. ở vĩnh linh cung đang tập chơi cu gáy. hôm nào bác đi gác có thể cho e theo với đc ko ah. cũng muốn kiếm 1 chú cu bổi để nuôi nên muốn theo bác thứ nhất là để học hỏi kinh nghiệm, tiếp nữa là muốn kiếm chú bổi để bắt đầu niềm đam mê. vì mới chơi ko có kinh nghiệm nên muốn theo bác để tận mắt xem bắt bổi nếu dc mong bác để lại cho e 1 chú. mắt thấy tai nghe nuôi mới thú. thank bác trước mới chơi mà dc bác giúp là e biết ơn lăm. sđt của e 01697631501. mong dc bác giúp đỡ để thỏa mãn đam mê

9. cugayquangtri

Thích đã nhận:
    570
    ok... ok...Có gì mà để lại...Bác cứ theo anh em đi chơi cho vui...Có bổi hay thì lấy mà nuôi bác ơi... Em chưa ra Vĩnh Linh gác cu lần nào nhưng nếu có bác thì anh em mình cũng đi...ở Hồ Xá có anh Chí Tình chơi gà rừng, em đang định ra bác ấy chơi rồi đi theo bác ấy lên Bến Quan thử gác cu xem...nhưng cũng đang lo lo là sợ nghiện thêm món gà rừng nữa thì nguy...Nói vui vậy thôi, chứ mấy hôm nữa trời nắng lên, em đi gác có bổi em a lô bác đến lấy (lưu ý: chạy xe hơi xa chút đó bác)....

10. deotrung

deotrung Member

Thích đã nhận:
    21
    xa gì bác ơi. dc tặng bổi thì xa mấy e cũng chạy. cám ơn bác trước cái đã

phungsbpc, tienhungtn and ancugay like this.
  11. Virusozzy

Virusozzy Member

Thích đã nhận:
    24
    Thank bác nhiều nghe,mới tập chơi mà gặp được mấy bác thì quý quá. Bác ở Đh chổ nào vậy,sđt em đây có gì bác ới em tiếng 0944444615

12. cugayquangtri

Thích đã nhận:
    570
    Quảng Trị hết mùa gác cu rồi bác ơi...Giờ chim nhập đàn để kiếm ăn nên anh em cũng chỉ ở nhà dưỡng mồi thôi...Có gì hẹn năm sau (khoảng tháng 3 - 4 trở đi là lên đường).

13. Virusozzy

Virusozzy Member

Thích đã nhận:
    24
    Đâu có cu bổi được được em kiếm con về nuôi nhỉ :blushing::blushing::blushing::blushing::blushing::blushing::blushing:

NgoQuangTu, thientin dhtn and ancugay like this.
  14. Virusozzy

Virusozzy Member

Thích đã nhận:
    24
    Sao năm nay thấy trầm lắng vậy các bác :( :( :( :( :(

15. Virusozzy

Virusozzy Member

Thích đã nhận:
    24
    Sao năm nay thấy trầm lắng vậy các bác, mùa này không có bác nào đi bẫy ah :( :( :( :( :(