Hình cá của mình.

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi Bao_truongcong, 18/4/08.

1. Bao_truongcong

Bao_truongcong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    (Con cá này đang bị bệnh gì đó ở đầu, mình đang chữa theo cách chỉ dẫn của 4r. Đang bỏ 3 vien tetracilin loại 500mg/150 lít nước trong hồ. )
    Mình mới biết chơi cá La Hán 1 năm nay, con này là con thứ 2. Mình mua nó khi đã lớn rồi. Mình thích cá có đầu to nên chơi loại Phúc Lộc Thọ này, con này thì cái đầu là OK, nhưng áo thì hơi giở, chắc là không thể đẹp hơn đúng không các bạn. Mình muốn nó có mầu đẹp hơn nhưng cho ăn tép 6 tháng nay rối mới thấy hống hồng một chút.
    Mình dang tính kiếm 1 em KKC nhưng đọc trên Diễn đàn thì thấy nói loài này đầu to rất hiếm và mắc nữa. Nếu bỏ ra khoảng 1triệu liệu có thể mua đc em KKC ưng ý không các bạn( cá nhỏ cũng được). Nếu mua thì mua ở đâu, mình ớ Phường 22, quận Bình Thạnh, Sài Gòn.
    Cám ơn các bạn đã đọc. Mong đc hướng dẫn thêm.

2. Bao_truongcong

Thích đã nhận:
    3
    sao ko thấy ai nhận xét vậy trời... buồn ghê, chả lẽ cá mình xấu thế sao..huhuhu...

3. quochuynt

quochuynt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá của bạn cũng tương đối rồi đó , nên chăm kỹ hơn một chút . KKC thì mình thấy cũng nhiều lắm , giá cũng tầm trên dưới 1 chai ( tùy cá ).

4. bogey

bogey Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    1 chai là nhiều lắm đó bác,bác muốn di mua ko?mình sãn sàn giúp bạn,mình biết 1 chỗ nhưng ko nhớ địa chỉ nhưng mình biết đường đi ah,nều thích thì nhắn tin cho mình,rất vui lòng

5. Bao_truongcong

Thích đã nhận:
    3
    Cám ơn bogey. Bạn có thể chỉ đường cho mình không. Để khi nào rảnh thì mình đi. Chứ hẹn nhiều khi đi không được thì làm phiền bạn quá.

6. ben

ben Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    kkc nhỏ 2 ngon cỡ 500k la ca đẹp khỏi chê chổ nào luôn đó bác à,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

7. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    500k thì kkc cỡ 2 ngón đầu có triển vọng chứ chưa đạt xuất sắc đâu bạn. Nhưng bạn cứ thử xem. Còn em của bạn là PLT thôi không thể đẹp hơn nữa đâu.

8. Bao_truongcong

Thích đã nhận:
    3
    Mình ở F22-Quận Bình Thạnh. Các bạn cho mình biết chỗ nào bán kkc uy tín với. Để mình sắm 1 em nuôi xem sao. Cám ơn các bạn nhiều.

9. pinangtac

pinangtac Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    hôm trước mình cũng tậu 1 em thế này, nhưng mấy ngày sau thì đầu em nó xụp 100% luôn, chịu lỗ 1/2 đổi lại tiệm cá, hic hic