Hình cá dĩa

Thảo luận trong 'Cá đĩa của Thành viên' bắt đầu bởi Bờm già, 25/2/06.

1. Bờm già

Bờm già Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Thấy anh em có hình đẹp quá, nên mình cũng tập tọng gửi hình lên, Chụp hơi ẩu, hình cũng không đẹp lắm cá thì hơi tệ, mong anh em đừng cười (mình mới tập nuôi chừng 1 năm thôi).......
    [IMGO]http://i50.photobucket.com/albums/f341/Bomgia/DSCF2538.jpg[/IMGO]
    [IMGO]http://i50.photobucket.com/albums/f341/Bomgia/DSCF2550.jpg[/IMGO]
    [IMGO]http://i50.photobucket.com/albums/f341/Bomgia/DSCF2549.jpg[/IMGO]
    [IMGO]http://i50.photobucket.com/albums/f341/Bomgia/DSCF2540.jpg[/IMGO]
    [IMGO]http://i50.photobucket.com/albums/f341/Bomgia/DSCF2544.jpg[/IMGO]
    [IMGO]http://i50.photobucket.com/albums/f341/Bomgia/DSCF2548.jpg[/IMGO]
    Xin vui lòng chia xẻ chứ đừng xẻ thịt, tội tui quá ...............

2. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    Bầy bồ câu của anh có hai con đẹp quá
    Hứt hứt
    Em mà ở SG thì tốt quá

3. DNT_designer

DNT_designer Well-Known Member

Thích đã nhận:
    304
    Ô...:eek: trại cá Đĩa của bác làm em hâm mộ quá, mơ ước biết bao đó bác:blushing:
    Tổng thể bác có bao nhiêu cá và bể vậy, em thấy có mấy bể thấp thoáng phía sau nữa cơ:confused:
    Cá bác nuôi đẹp thật:applause: , bác làm thế nào mà mấy con bồ câu có vân đỏ thế...nếu lên hết màu thì nó chắc phải đẹp lắm lắm:rolleyes:...

4. lamvn

lamvn Super Moderators

Thích đã nhận:
    208
    Cá đẹp quá anh ơi, anh nuôi khéo thật đấy, chắc hôm nào phải xin đến nhà để xem tận mắt mới được.

5. Bờm già

Thích đã nhận:
    21
    Oooooi mắc cỡ quá, lúc mua về nó đã vậy rồi, vì mình mua về làm giống mà. Nếu mình đoán không nhầm thì do người ta cho ăn màu đấy (liều lượng nhẹ). Hồ thì nhiều nhưng toàn hồ trống, mình làm nhiều để ép mình vào thế tiến chứ không lùi vì trước đây 1 năm mình là chân chạy, chạy dữ lắm, mà cũng thuộc loại phá gia chí tử, vợ kêu quá trời. Nay đang đi tu.
    Bác nào có nhã ý tới thăm em thì xin hoan nghênh 2 tay, chỗ em lâu lâu cũng có anh em tới chơi, cũng vui vui.

Nếu các bạn thấy mấy cái trại cá, thì nói thật chỗ của mình chả là cái đinh gỉ gì đâu (Như chỗ bác lamvn chẳng hạn - Anh em khéo nói làm mình mắc cỡ )
    Quên mất, bầy thập cẩm chết mất mười mấy con đẹp nhất bầy rôi, đó là nỗi đau triền miên của mình.

Last edited: 25/2/06
  6. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    @ anh Bomgia:
    Cá của anh thiệt đẹp đó ( cả những con đã ra đi)! Cách "tu" của anh khiến nhiều người muốn tu theo quá! em cũng mới U30 nhưng mà nhiều khi cứ nghĩ sau này không đi làm nữa thì mình sẽ nuôi cá đĩa, nuôi theo kiểu dãy hồ kiếng như của anh đó, chính vì thế mà em luôn tìm đọc các tài liệu về loài này. nhưng dù sao vẫn là sách vở, bây giờ ít ra cũng có thêm anh để em theo và học tập. Có thể nói hiện tại của anh sẽ là tương lai của em. Chắc em sẽ thu xếp qua thăm trại cá của anh trong 1 ngày gần đây.
    thân,

7. Tiencao

Tiencao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Trùi ui, Bác Hiếu khiêm tốn quá.
    Bác Hiếu là đại gia cá Dĩa đó bà con
    Bước vào phòng nuôi cá của Bác là k muốn về đó.
    Ngày mai TC sẽ pót hình cho bà con coi nhé.
    Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ

8. Solid Blue Discus

Solid Blue Discus Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,846
    Ôi, bầy bồ câu có một con rất tròn, dáng rất đẹp......bác bom gia làm mọi người thèm quá...hôm nào em mục kích nhà bác mới được! xem tận mắt thì mới thích!:D

9. han han

han han Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bác hơi khiêm tốn đấy, cá bác đẹp và nhiều nữa. Cho em xin địa chỉ đi bác, có dịp lên saigon em ghé bác ngay

10. Bờm già

Thích đã nhận:
    21
    Nuôi như thế nào? là cả 1 vấn đề cần suy nghĩ thảo luận thêm, vì có rất nhiều phương án, phương pháp nuôi. Vấn đề nuôi thế nào cho cá đẹp, trẻ, khỏe, thời trang nữa, nhưng chi phí thấp nhất, có hiệu quả nhất?
    Mình quan sát thấy nhiều người nuôi rất bài bản: Ngày nào cũng thay nước 100%, thậm chí 150%, cắm sưởi liên tục, lọc nước liên tục cả ở hồ nuôi, cả ở hồ dự trữ với 1 ý đồ là chuẩn bị để đưa ra SX lớn. Nhưng họ quên mất là với 5-6 cái hồ, họ có thể làm được điều đó nhưng 500 cái hồ bạn có thể làm được không? với 1-2 cái hồ, bạn được vợ bao cấp tiền điện, nước. nhưng 500 cái hồ thì làm sao? chưa kể những vấn đề khác - còn nhiều vấn đề để thảo luận lắm lắm.
    Vấn đề này phải thảo luận ở chủ đề XD trại cá mới đúng. Xin lỗi cả nhà.

11. cuongphat

cuongphat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Bomgia nuôi cá Dĩa được như vậy thì tuyệt rồi,có thể cho mọi người Địa chỉ nhà để đến chiêm ngưởng học hỏi kinh nghiệm được ko ?

12. Xuyendl

Xuyendl Active Member

Thích đã nhận:
    4
    Thấy hồ cá bác Bom gia mê quá bác cho mình địa chỉ đi mình ghé tham quan.mà bác cho hỏi cá của bác có bán không ?

13. Bờm già

Thích đã nhận:
    21
    Các bác lại giễu em rồi, lúc nào em cũng hoan nghênh các bác ghé nhà em chơi. Nhà em ở Khu Miếu nổi, Phan xích Long. Trước khi đi Các Bác cứ nhắn cho em, em sẽ ra đón chứ nhà em khó tìm quá. Số ĐT là: 091 926 18 68
    Nói là học hỏi thì em không dám đâu, em là đám lóc cóc theo sau hầu chuyện các già làng trưởng bản thôi. Thực ra còn có quá nhiều vấn đề mà em thực sự không hiểu, không giải quyết được mà như vậy có nghĩa là hoàn toàn dựa vào may rủi/ Mà may rủi thì lại là điều em không mê chút nào. Không phải em khiêm tốn đâu mà đó là sự thực, đôi khi nhìn lại thấy kiến thức của mình nhỏ bé quá, con người mình nhỏ nhoi quá. Nhất là khi chứng kiến tụi nó chết mà không hiểu vì sao nó chết? không biết làm sao để cứu nó?

Last edited: 25/2/06
  14. MQ-MK

MQ-MK Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Chào bác Bom gia. Hôm qua em có ý kiến trong topic Cá đĩa size 10cm bị chết bất ngờ, có gì mạo phạm cho em xin lỗi. Em chưa biết đến đâu mà dám ý kiến ý cò, Bác Bom gia là đại gia cá đĩa rồi. Cá bác nhìn mê thật, nhìn cá bác xong em muốn xóa hết image của em vì thật xấu hổ cá của em xấu quá mà dám post lên. Ngày mai em xin diện kiến học hỏi bác nha, trước khi đi em sẽ liên lạc. Rất hân hạnh được làm quen với bác.